സോണിയുടെ മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറകള്‍ക്കായി ടാമറോണിന്റെ ടെലിഫോട്ടോ ലെന്‍സ്

0
924

സോണി ഇ-മൗണ്ട് ഫുള്‍ഫ്രെയിം മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറകള്‍ക്കായി ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ചെറുതും ഭാരം കുറഞ്ഞതുമായ ടെലിഫോട്ടോ സൂം ലെന്‍സ് ടാമറോണ്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു. 70-300 എംഎം എഫ്/4.5-6.3 ഡിഐ 3 ആര്‍എക്‌സ്ഡി (മോഡല്‍ എ047) ആണിത്. ഡിഎസ്എല്‍ആര്‍ ക്യാമറകള്‍ക്കായി 300 എംഎം വരെ നീളുന്ന നിരവധി ജനപ്രിയ ടെലിഫോട്ടോ സൂം ലെന്‍സുകള്‍ ടാമറോണ്‍ നിര്‍മ്മിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും പുതിയ 70-300 എംഎം എഫ് 4.5-6.3 ഫുള്‍ ഫ്രെയിം മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറകള്‍ക്കായി രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്ത ആദ്യത്തെ മോഡലാണ്. എല്ലായിടത്തും ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍മാര്‍ക്ക് എളുപ്പമുള്ള ടെലിഫോട്ടോ ഷൂട്ടിംഗിന്റെ സന്തോഷം എത്തിക്കുക എന്ന ആശയം ഉപയോഗിച്ച് വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത ഇത് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ചെറുതും ഭാരം കുറഞ്ഞതുമായ 70-300 മിമി സൂം ലെന്‍സാണ്.

മോയ്‌സ്ചര്‍ റെസിസ്റ്റന്റ് കണ്‍സ്ട്രക്ഷന്‍ ഔട്ട്‌ഡോര്‍ ഷൂട്ട് ചെയ്യുമ്പോള്‍ കൂടുതല്‍ പരിരക്ഷ നല്‍കുന്നു, കൂടാതെ ലെന്‍സ് 67 മില്ലീമീറ്റര്‍ ഫില്‍ട്ടര്‍ റേഡിയസ് ടാമറോണിന്റെ ലെന്‍സ് സീരീസിലെ എല്ലാ ഫുള്‍ ഫ്രെയിം മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറകള്‍ക്കുമായി പങ്കിടുന്നു. അതിശയകരമായ ഷൂട്ടിംഗ് അനുഭവത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന സോണിയുടെ ഫാസ്റ്റ് ഹൈബ്രിഡ് എ.എഫ്, ഐ എ.എഫ് എന്നിവയുള്‍പ്പെടെയുള്ള ക്യാമറ സവിശേഷതകളും ലെന്‍സ് പൂര്‍ണ്ണമായി പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നു. 70-300 മിമി എഫ് 4.5-6.3 വളരെ പ്രായോഗിക ലെന്‍സാണ്, ഇത് ടെലിഫോട്ടോ ഷൂട്ടിംഗിന്റെ ആവേശം മുമ്പത്തേക്കാളും എളുപ്പമാക്കുന്നു, ലാന്‍ഡ്‌സ്‌കേപ്പുകള്‍, സ്‌പോര്‍ട്‌സ്, മറ്റ് അത്‌ലറ്റിക് ഇവന്റുകള്‍, വൈല്‍ഡ് ലൈഫ്, പോര്‍ട്രെയിറ്റ എന്നിവയും ഉള്‍പ്പെടെ വിവിധ തരം ഷൂട്ടിംഗ് ശൈലികളില്‍ ഇതു പ്രയോജനപ്പെടുത്താം.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here