വീനസ് ഒപ്റ്റിക്‌സിന്റെ 100 എംഎം എഫ് 2.8 അള്‍ട്രാ മാക്രോ ലെന്‍സ് ഇപ്പോള്‍ പെന്റാക്‌സ് കെ മൗണ്ടിനൊപ്പം

0
656

വീനസ് ഒപ്റ്റിക്‌സ് അതിന്റെ ജനപ്രിയ ലാവോവ 100 എംഎം എഫ് 2.8 അള്‍ട്രാ മാക്രോ എപിഒ ലെന്‍സ് ഇപ്പോള്‍ പെന്റാക്‌സ് കെ മ ൗണ്ട് ക്യാമറകള്‍ക്കായി ലഭ്യമാണ്. കൂടാതെ, കാനോണ്‍ ഇഎഫ് മ ൗണ്ടിനായി സ്‌റ്റെപ്ലെസ്സ് അപ്പര്‍ച്ചര്‍ പതിപ്പിലും ലഭ്യമാണ്.

ലാവോവ 100 എംഎം എഫ് 2.8 അള്‍ട്രാ മാക്രോ എപിഒ ലെന്‍സ് 2018 ല്‍ വീണ്ടും പ്രഖ്യാപിച്ചപ്പോള്‍, കാനോണ്‍ ഇഎഫ്, നിക്കോണ്‍ എഫ്, സോണി എഫ്ഇ മൗണ്ടുകള്‍ക്കൊപ്പം പെന്റാക്‌സ് കെ മൗണ്ട് സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കും ഇത് ലഭ്യമായിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, കെ മൗണ്ട് പതിപ്പ് ഒരിക്കലും ഫലവത്തായില്ല, കെ മൗണ്ട് പതിപ്പിനെക്കുറിച്ചുള്ള വാര്‍ത്തകള്‍ വരുന്നതിനുമുമ്പ് വീനസ് ഒപ്റ്റിക്‌സ് ഈ വര്‍ഷം ഏപ്രിലില്‍ ആര്‍എഫ്, ഇസഡ് മൗണ്ട് പതിപ്പുകള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ഇപ്പോള്‍, കാത്തിരിപ്പ് അവസാനിച്ചു. ലെന്‍സിന്റെ മുന്‍ പതിപ്പുകളിലേതുപോലെ, പെന്റാക്‌സ് കെ മൗണ്ട് പതിപ്പ് 10 ഗ്രൂപ്പുകളിലായി 12 ഘടകങ്ങളാല്‍ നിര്‍മ്മിതമാണ്, എഫ് 2.8എഫ് 22 ന്റെ അപ്പര്‍ച്ചര്‍ ശ്രേണി അവതരിപ്പിക്കുന്നു, ഏഴ് ബ്ലേഡ് അപ്പര്‍ച്ചര്‍ ഡയഫ്രം ഉപയോഗിക്കുന്നു, പരമാവധി 2എക്‌സ് മാഗ്‌നിഫിക്കേഷന്‍ അനുപാതമുണ്ട്. ലെന്‍സില്‍ ഒരു ഓട്ടോമാറ്റിക് അപ്പര്‍ച്ചര്‍ കപ്ലിംഗ് ലിവര്‍ ഉണ്ട്, ഇത് ക്യാമറയിലൂടെ ലെന്‍സിന്റെ അപ്പര്‍ച്ചര്‍ നിയന്ത്രിക്കാന്‍ അനുവദിക്കുന്നു, എന്നാല്‍ മാനുവല്‍ അപ്പര്‍ച്ചര്‍ റിംഗ് ഉപയോഗിച്ച് അപ്പര്‍ച്ചര്‍ ക്രമീകരിക്കാനും നിങ്ങള്‍ക്ക് കഴിയും.

പെന്റാക്‌സ് കെ മൗണ്ട് മോഡലിന് പുറമേ, മാനുവല്‍ സ്‌റ്റെപ്ലെസ് അപ്പര്‍ച്ചര്‍ നിയന്ത്രണം ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന ഇഎഫ് മൗണ്ട് മോഡലിന്റെ ഒരു വ്യതിയാനവും വീനസ് ഒപ്റ്റിക്‌സ് പുറത്തിറക്കിയിട്ടുണ്ട്. ലെന്‍സിന്റെ ഈ വീഡിയോ ഓറിയന്റഡ് പതിപ്പ് ശരിയായ എക്‌സ്‌പോഷര്‍ നേടുന്നത് എളുപ്പമാക്കുന്നു, കൂടാതെ ഓട്ടോമാറ്റിക് അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ ഇ.എഫ് മൗണ്ട് പതിപ്പില്‍ ഏഴ് ബ്ലേഡ് അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ ഡയഫ്രത്തിന് മുകളില്‍ 13 അപ്പര്‍ച്ചര്‍ബ്ലേഡ് ഡയഫ്രം ഉള്‍പ്പെടുത്തുന്നത് കൂടുതല്‍ സുഗമമായ ബോക്കെയ്ക്ക് കാരണമാകും.

വീനസ് ഒപ്റ്റിക്‌സ് നല്‍കിയ ലാവോവ 100 എംഎം എഫ് 2.8 അള്‍ട്രാ മാക്രോ എപിഒ ലെന്‍സ് ഉപയോഗിച്ച് ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍ തോമസ് ഷഹാന്‍ എടുത്ത ചിത്രങ്ങളുടെ സാമ്പിള്‍ ഗാലറി ചുവടെ:

ലാവോവ 100 എംഎം എഫ് 2.8 അള്‍ട്രാ മാക്രോ എപിഒയുടെ പെന്റാക്‌സ് കെ മൗണ്ട്, കാനോണ്‍ ഇഎഫ് മൗണ്ട് സ്‌റ്റെപ്ലെസ് മാനുവല്‍ ഫോക്കസ് പതിപ്പുകള്‍ വീനസ് ഒപ്റ്റിക്‌സ് ഓണ്‍ലൈന്‍ ഷോപ്പിലും അംഗീകൃത ചില്ലറ വ്യാപാരികളിലൂടെ 449 ഡോളറിനും ലഭ്യമാണ്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here