കോംപാക്റ്റ് ഓള്‍ഇന്‍വണ്‍ സ്മാര്‍ട്ട് റിമോട്ട് ജീനി മൈക്രോ സിര്‍പ്പ്

0
732

ജീനി മോഷന്‍ കണ്‍ട്രോള്‍ ടൂളുകളുടെയും മാജിക് കാര്‍പെറ്റ് ക്യാമറ സ്ലൈഡറുകളുടെയും നിര്‍മ്മാതാക്കളായ സിര്‍പ്പ് ഓള്‍ഇന്‍വണ്‍ സ്മാര്‍ട്ട് ക്യാമറ റിമോട്ട്, ജീനി മൈക്രോ അവതരിപ്പിച്ചു. ആപ്ലിക്കേഷന്‍ വഴി കണക്റ്റുചെയ്തു മിറര്‍ലെസ്സ് അല്ലെങ്കില്‍ ഡിഎസ്എല്‍ആര്‍ ക്യാമറ നിയന്ത്രിക്കാന്‍ ജീനി മൈക്രോ ഉപയോക്താവിനെ അനുവദിക്കുന്നു. ജീനി മൈക്രോ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന്, നിങ്ങളുടെ ക്യാമറയിലെ ഹോട്ട് ഷൂവിലേക്ക് സ്ലൈഡുചെയ്ത് നിങ്ങളുടെ ക്യാമറ കണക്റ്റുചെയ്ത് സിര്‍പ്പിന്റെ അപ്ലിക്കേഷനുമായി ചേര്‍ക്കുക. ജീനി മൈക്രോ ഉപയോഗിച്ച്, നിങ്ങള്‍ക്ക് ഐഎസ്ഒ, അപ്പര്‍ച്ചര്‍, ഷട്ടര്‍ സ്പീഡ് എന്നിവ നിയന്ത്രിക്കാന്‍ കഴിയും.

ഇതിനുമപ്പുറം, വീഡിയോ ക്യാമറകള്‍ നിര്‍ത്താനും ആരംഭിക്കാനും, സമയബന്ധിതമായി ചിത്രങ്ങള്‍ പകര്‍ത്താനോ വിദൂര ട്രിഗ്ഗറിംഗ് ഉപയോഗിക്കാനും ജീനി മൈക്രോ ഉപയോഗിക്കാം. എച്ച്ഡിആര്‍ ഷോട്ടുകള്‍ സജ്ജീകരിക്കുന്നതിനുള്ള പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും ജീനി മൈക്രോയ്ക്കുണ്ട്. ഉപയോഗ കേസുകളുടെ കാര്യത്തില്‍, ഹോളി ഗ്രെയ്ല്‍ ടൈം ലാപ്‌സ് വീഡിയോകള്‍ പകര്‍ത്താന്‍ ജീനി മൈക്രോ ഉപയോഗിക്കാമെന്ന് സിര്‍പ്പ് കുറിക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ ക്യാമറയെ ചലിപ്പിക്കുന്നതിനോ നീക്കുന്നതിനോ ക്യാമറയില്‍ റാമ്പ് എക്‌സ്‌പോഷര്‍ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ എളുപ്പത്തില്‍ ക്രമീകരിക്കാന്‍ കഴിയും. ഒന്നില്‍ കൂടുതല്‍ ജീനി മൈക്രോ ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒന്നിലധികം ക്യാമറകള്‍ നിയന്ത്രിക്കാനും കഴിയും. 

ക്യാമറ നിയന്ത്രണത്തിന് ക്യാമറയ്‌ക്കൊപ്പമുള്ള യുഎസ്ബി കേബിള്‍ ആവശ്യമാണ്. കാനോണ്‍, നിക്കോണ്‍ എന്നീ ക്യാമറകള്‍ ഇത് സപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നുണ്ട്. ബ്ലൂടൂത്ത് (4.0) അല്ലെങ്കില്‍ വൈഫൈ വഴി ജീനി മൈക്രോ വയര്‍ലെസ് ആശയവിനിമയം നടത്തുന്നു. ജെനി മൈക്രോയില്‍ 2.5 എംഎം ഷട്ടര്‍ കണ്‍ട്രോള്‍ പോര്‍ട്ടും യുഎസ്ബിസി പോര്‍ട്ടും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. നിങ്ങള്‍ക്ക് ബേസിക്ക് ഷട്ടര്‍ നിയന്ത്രണം മാത്രമേ ആവശ്യമുള്ളൂവെങ്കില്‍, ജീനി മൈക്രോ ഉപയോഗിച്ച് സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് ക്യാമറ ട്രിഗ്ഗറിംഗ് ഉപയോഗിക്കാം. എന്നാലും ഇതിന് ഒരു ഓപ്ഷണല്‍ ഷട്ടര്‍ ലിങ്ക് കേബിള്‍ ആവശ്യമാണ്.

ജെനി മൈക്രോയുടെ ഭാരം 30 ഗ്രാമില്‍ കുറവാണ്. വീഡിയോ റെക്കോര്‍ഡുചെയ്യുമ്പോള്‍ ഏകദേശം 7 മണിക്കൂര്‍ ബാറ്ററി ലൈഫ് ഉള്ള ഒരു ബില്‍റ്റ്ഇന്‍ ലിഥിയം അയണ്‍ ബാറ്ററിയുണ്ട് (ടൈം ലാപ്‌സ് വീഡിയോ ഉള്‍പ്പെടെ). യുഎസ്ബിസി, സിര്‍പ്പ് എന്നിവയിലൂടെയുള്ള ജീനി മൈക്രോ ചാര്‍ജുകള്‍ക്ക് ഏകദേശം 2.5 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ പൂര്‍ണമായി ചാര്‍ജ് ചെയ്യാനാകുമെന്ന് പറയുന്നു. ജീനി മൈക്രോ ഇപ്പോള്‍ 159.99 യുഎസ്ഡിക്ക് ലഭ്യമാണ്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here