Home News സോണി ഇല്ലെങ്കിലും വയോ തിരിച്ചുവരുന്നു, വിലക്കുറവില്‍ നല്ല കിടിലന്‍ ലാപ്‌ടോപ്പുകള്‍ ഇതാ

സോണി ഇല്ലെങ്കിലും വയോ തിരിച്ചുവരുന്നു, വിലക്കുറവില്‍ നല്ല കിടിലന്‍ ലാപ്‌ടോപ്പുകള്‍ ഇതാ

818
0
Google search engine

നിങ്ങള്‍ക്ക് വിപണിയില്‍ ലഭിക്കാവുന്ന മുന്‍നിര മോഡലുകളില്‍ ഒന്നായിരുന്നു സോണി വയോ ലാപ്‌ടോപ്പുകള്‍, ഈ ലാപ്‌ടോപ്പുകളില്‍ ഉയര്‍ന്ന സവിശേഷതകളും ഘടകങ്ങളും നിറഞ്ഞിരുന്നു. രണ്ട് പുതിയ മോഡലുകളുമായി വയോ ഇന്ത്യന്‍ ലാപ്‌ടോപ്പ് വിപണിയിലേക്ക് മടങ്ങിയെത്തിയെങ്കിലും സോണിയുടെ പിന്തുണ ഇത്തവണയില്ലെന്നതാണ് പ്രത്യേകത. ഇന്ത്യയില്‍ പുതിയ അള്‍ട്രാപോര്‍ട്ടബിള്‍ ലാപ്‌ടോപ്പുകള്‍ ആരംഭിക്കുന്നതിന് ജപ്പാനിലെ വയയോ നെക്‌സ്‌റ്റോയുമായാണ് കൈകോര്‍ക്കുന്നത്.

2014 ല്‍ സോണി കോര്‍പ്പറേഷനില്‍ നിന്ന് ആരംഭിച്ച വയോ പുതിയ ഇ 15, എസ്ഇ 14 ലാപ്‌ടോപ്പുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് രണ്ടാം വരവ് നടത്തുന്നു. രണ്ട് ലാപ്‌ടോപ്പുകളുടെയും ഏറ്റവും വലിയ ഹൈലൈറ്റ് അവയുടെ ഭാരം കുറവാണ്. വയോ ഇ 15 ന്റെ ഭാരം 1.77 കിലോഗ്രാം ആണെങ്കില്‍, വയോ എസ്ഇ 14 ന് 1.35 കിലോഗ്രാം ഭാരമാണ്. മാക്ബുക്ക് എയറിന്റെ ഭാരം 1.27 കിലോഗ്രാം ആണെന്നോര്‍ക്കണം, അതിനാല്‍ ഇത് നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇന്ത്യയില്‍ ലഭിക്കുന്ന ഏറ്റവും ഭാരം കുറഞ്ഞ ലാപ്‌ടോപ്പുകളില്‍ ഒന്നാണ്. ഇ15 കൂടുതല്‍ താങ്ങാവുന്ന മോഡലാണ്, എസ്ഇ14 പ്രീമിയം വിഭാഗത്തില്‍ പെടുന്നു. പുതിയ ശ്രേണിയില്‍ വേഗ 8, വേഗ 10 ഗ്രാഫിക്‌സ് സപ്പോര്‍ട്ടിനെക്കുറിച്ച് വയോ പറയുന്നു, ഇത് ഈ ലാപ്‌ടോപ്പുകളെ ലൈറ്റ് ടു മീഡിയം ഗെയിമിംഗിന് അനുയോജ്യമാക്കുന്നു. 

വയോ ഇ 15, ഇന്ത്യയിലെ എസ്ഇ 14 വില

വയോ ഇ15 ഇന്ത്യയില്‍ 66,990 രൂപയില്‍ ആരംഭിക്കുമ്പോള്‍ എസ്ഇ 14 ന് 84,690 രൂപയാണ് വില. രണ്ട് ലാപ്‌ടോപ്പുകളും ഫ്‌ലിപ്കാര്‍ട്ടില്‍ നിന്നുള്ള ഒന്നിലധികം കോണ്‍ഫിഗറേഷനുകളില്‍ ലഭ്യമാണ്. രണ്ട് ലാപ്‌ടോപ്പുകളുടെയും പ്രീഓര്‍ഡര്‍ ഇപ്പോള്‍ ഫ്‌ലിപ്കാര്‍ട്ടില്‍ ലൈവാണ്. നിങ്ങള്‍ മുന്‍കൂട്ടി ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്യുകയാണെങ്കില്‍, വാങ്ങുമ്പോള്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് 3,000 രൂപ അധിക കിഴിവ് ലഭിക്കും. ഈ ഓഫര്‍ ജനുവരി 24 വരെ ലഭ്യമാണ്.

സവിശേഷതകള്‍

ഈ സീരീസിലെ വിലകുറഞ്ഞ മോഡലാണ് വയോ ഇ 15, ഒപ്പം പ്രീമിയം ഡിസൈന്‍ നല്‍കുന്നു. ലാപ്‌ടോപ്പിന് 15.6 ഇഞ്ച് പിപിഎസ് ഐപിഎസ് ഡിസ്‌പ്ലേ ഉണ്ട്, നേര്‍ത്ത ബെസലുകളാണുള്ളത്, അതായത് നിങ്ങള്‍ക്ക് സ്‌ക്രീനില്‍ കൂടുതല്‍ തിളക്കം ലഭ്യമാക്കുന്നു. രണ്ട് കോണ്‍ഫിഗറേഷനുകളിലാണ് ഇത് വരുന്നത്, ഒന്ന് എഎംഡി റൈസണ്‍ 5 പ്രോസസര്‍ ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍, മറ്റൊന്ന് റൈസണ്‍ 7 പ്രോസസറാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. യഥാക്രമം റേഡിയന്‍ വേഗ 8, റേഡിയന്‍ ആര്‍എക്‌സ് വേഗ 10 ഗ്രാഫിക്‌സ് എന്നിവയുമായാണ് ഇതു വരുന്നത്. ലാപ്‌ടോപ്പില്‍ 8 ജിബി ഡിഡിആര്‍ 4 റാമും 512 ജിബി എസ്എസ്ഡിയും ഉണ്ട്. വിന്‍ഡോസ് 10 പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുന്ന ലാപ്‌ടോപ്പ് മൈക്രോസോഫ്റ്റ് 365, 3 ഇന്‍ 1 സ്ലീവ് എന്നിവ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നു. എട്ട് മണിക്കൂര്‍ ദൈര്‍ഘ്യമുള്ള ബാറ്ററി ‘സ്ഥിരമായ ഒരു ദിവസം മുഴുവന്‍ പവര്‍ നല്‍കുന്നു’ എന്ന് വയോ അവകാശപ്പെടുന്നു. വയോ ഇ 15 ല്‍ ഒരു ബാക്ക്‌ലിറ്റ് കീബോര്‍ഡ്, രണ്ട് യുഎസ്ബിഎ പോര്‍ട്ടുകള്‍, യുഎസ്ബിസി പോര്‍ട്ട് എന്നിവയുണ്ട്. ഇങ്ക് ബ്ലാക്ക്, ടിന്‍ സില്‍വര്‍ കളറുകളില്‍ ഇത് വരുന്നു.
രണ്ടാമത്തെ മോഡലായ എസ്ഇ14 ആണ് പ്രീമിയം സീരീസ്, 14 ഇഞ്ച് 1080പി ഐപിഎസ് ആന്റിഗ്ലെയര്‍ ഡിസ്‌പ്ലേയാണ് ഇതിനുള്ളത്. ഇ15 ല്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, എട്ടാം തലമുറ ഇന്റല്‍ കോര്‍ ഐ 5 പ്രോസസറാണ് ഈ വയോ ലാപ്‌ടോപ്പിനുള്ളത്, 1.6 ജിഗാ ഹേര്‍ട്‌സ് ക്ലോക്ക് സ്പീഡും 3.9 ജിഗാ ഹേര്‍ട്‌സ്‌ന്റെ ടര്‍ബോ ബൂസ്റ്റും ഇതിലുണ്ട്, പക്ഷേ പ്രോസസര്‍ വളരെ പഴയതാണ്. ഈ ലാപ്‌ടോപ്പുകളില്‍ 8 ജിബി റാമും 512 ജിബി എസ്എസ്ഡിയും ഉണ്ട്. വയോ എസ്ഇ 14 ന് 1080പി വെബ്ക്യാമും നാല് സ്പീക്കര്‍ ശബ്ദഗാംഭീര്യവും ചേര്‍ന്ന ഡിസൈനുമുണ്ട്, മുകളില്‍ രണ്ട് സ്പീക്കറുകളുണ്ട്, രണ്ട് ഡൗണ്‍ ഫയറിംഗ് എന്നിങ്ങനെയാണിത്. ലാപ്‌ടോപ്പില്‍ ഫിംഗര്‍പ്രിന്റ് സെന്‍സര്‍ ഉണ്ട്, വിന്‍ഡോസ് ഹലോ ഉപയോഗിച്ച് ലാപ്‌ടോപ്പ് അണ്‍ലോക്കുചെയ്യാന്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇത് ഉപയോഗിക്കാം. രണ്ട് യുഎസ്ബി 3.0 പോര്‍ട്ടുകള്‍, രണ്ട് യുഎസ്ബിസി പോര്‍ട്ടുകള്‍, ഒരു എച്ച്ഡിഎംഐ പോര്‍ട്ട് എന്നിവയുണ്ട്. 13 മണിക്കൂര്‍ ബാറ്ററി ബാക്കപ്പ് നല്‍കും.

ഈ വ്യത്യാസങ്ങള്‍ക്ക് പുറമെ, വയോ ഇ 15, എസ്ഇ 14 എന്നിവ ഡോള്‍ബി ഓഡിയോ പ്രീമിയം പിന്തുണയോടെ ഒരു സ്മാര്‍ട്ട് ആംപ്ലിഫയറുമായി വരുന്നു. കുറഞ്ഞ ബജറ്റ് ലാപ്‌ടോപ്പുകള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ വില വിഭാഗങ്ങളില്‍ കൂടുതല്‍ ലാപ്‌ടോപ്പുകള്‍ ഇന്ത്യയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരുമെന്ന് വയോ പറഞ്ഞു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here