നാലു മിറര്‍ലെസ് ലെന്‍സുകളുമായി 7 ആര്‍ട്ടിസാന്‍സ്

0
392

7 ആര്‍ട്ടിസാന്‍സ് നാലു മിറര്‍ലെസ് ലെന്‍സുകള്‍ പുറത്തിറക്കുന്നു. നിക്കോണ്‍, കാനോണ്‍ ക്യാമറകള്‍ക്ക് ചേരുന്ന ലെന്‍സുകളാണിത്. ഒരു ഫുള്‍ ഫ്രെയിം ലെന്‍സും മൂന്ന് എപിഎസ്‌സി ലെന്‍സുകളുമാണ് പുറത്തിറക്കുന്നത്. നാല് പുതിയ ഒപ്റ്റിക്‌സുകളും നിശ്ചിത ഫോക്കല്‍ ലെങ്ത് ഉള്ള പ്രൈം ലെന്‍സുകളാണ്. ഇവയില്‍ രണ്ടെണ്ണം യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ ഫിഷ് ഐ ലെന്‍സുകളാണ്, വൈഡ് ആംഗിള്‍ പ്രൈം ലെന്‍സുകള്‍ എന്നും ഇവ അറിയപ്പെടുന്നു. 10 എംഎം എഫ് 2.8 ലെന്‍സ്, 7.5 എംഎം എഫ് 2.8 കക ലെന്‍സ്, 55 എംഎം എഫ് 1.4 ഐപിഎസ്‌സി ലെന്‍സ്, 60 എംഎം എഫ് 2.8 കക എപിഎസ്‌സി ലെന്‍സ് എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

7 ആര്‍ട്ടിസാന്‍സ് 10 എംഎം എഫ് 2.8 
നിക്കോണ്‍ ഇസഡ്, കാനോണ്‍ ആര്‍, സോണി ഇ, ലൈക എല്‍ മൗ ണ്ടുകള്‍ക്കായുള്ള ഒരു ഫുള്‍ ഫ്രെയിം ഫിഷ്‌ഐ ലെന്‍സാണിത്. എഫ് 2.8 മുതല്‍ ക്യാമറ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ലെന്‍സ് ഉപയോഗിച്ച് എഫ് 22 ന്റെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ അപ്പര്‍ച്ചറില്‍ എത്താന്‍ കഴിയും. നിര്‍മ്മാണത്തെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ഇത് 8 ഗ്രൂപ്പുകളിലായി 11 ഘടകങ്ങളാല്‍ നിര്‍മ്മിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.

7 ആര്‍ട്ടിസാന്‍സ് 7.5 എംഎം എഫ് 2.8 
ഇത് എപിഎസ്‌സി ഫിഷ്‌ഐ ലെന്‍സാണ്, ഇത് നിക്കോണ്‍ ഇസഡ്, കാനോണ്‍ എം, സോണി ഇ, ഫ്യൂജി എക്‌സ്, മൈക്രോ ഫോര്‍ മൂന്നില്‍ (എംഎഫ്ടി) സിസ്റ്റവുമായി ചേര്‍ത്തിരിക്കുന്നു. ലെന്‍സില്‍ പരമാവധി അപ്പര്‍ച്ചര്‍ എ2.8 ആണെങ്കില്‍, കുറഞ്ഞത് എ16 ആണ്. 9 ഗ്രൂപ്പുകളിലായി 11 ഘടകങ്ങള്‍ ഉപയോഗിച്ചാണ് ലെന്‍സ് നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്.

7 ആര്‍ട്ടിസാന്‍സ് 55 എംഎം എഫ് 1.4 
ഇത് നിക്കോണ്‍ ഇസഡ്, കാനോണ്‍ എം, സോണി ഇ, ഫ്യൂജി എക്‌സ്, എംഎഫ്ടി സിസ്റ്റത്തിനായുള്ള മറ്റൊരു എപിഎസ്‌സി ലെന്‍സാണ്. 55 എംഎം ഫോക്കല്‍ ലെങ്ത് ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങള്‍ക്ക് ഈ ലെന്‍സിനെ സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് പ്രൈം ലെന്‍സ് എന്ന് വിളിക്കാം. ലെന്‍സിന്റെ അപ്പര്‍ച്ചര്‍ സ്‌കെയില്‍ എഫ് 1.4 മുതല്‍ എഫ് 16 വരെയാണ്.

7 ആര്‍ട്ടിസാന്‍സ് 60 എംഎം എഫ് 2.8 
നിക്കോണ്‍ ഇസഡ്, കാനോണ്‍ എം, സോണി ഇ, ഫ്യൂജി എക്‌സ്, എംഎഫ്ടി സിസ്റ്റത്തിനായി വ്യത്യസ്ത ഫോക്കല്‍ ലെങ്ത് ഉള്ള ഒരു എപിഎസ്‌സി ലെന്‍സാണിത്. ഈ ലെന്‍സിന്റെ അപ്പര്‍ച്ചര്‍ സ്‌കെയില്‍ എഫ് 2.8 മുതല്‍ എഫ് 22 വരെയാണ്. 7 ആര്‍ട്ടിസാന്‍സ് ആരംഭിച്ചത് ചൈനയിലെ ഒരു കൂട്ടം ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍മാരാണ്. കാനോണ്‍, നിക്കോണ്‍, ലൈക തുടങ്ങി വിവിധ ക്യാമറ ബ്രാന്‍ഡുകള്‍ക്കായി കമ്പനി 2015 മുതല്‍ ലെന്‍സുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here