64 എംപി ക്യാമറയുമായി മോട്ടറോള എഡ്ജ് എസ്, വിലയും പ്രത്യേകതയും ഇങ്ങനെ

0
398

മോട്ടറോള എഡ്ജ് എസ് പുറത്തിറങ്ങി. ക്യാമറ വിഭാഗത്തില്‍, നാല് ക്യാമറ സെന്‍സറുകളുള്ള ചതുരാകൃതിയിലുള്ള ക്യാമറയാണ് മോട്ടറോള എഡ്ജ് എസ് അവതരിപ്പിക്കുന്നു. 64 എംപി പ്രൈമറി സെന്‍സര്‍, 16 എംപി അള്‍ട്രാവൈഡ് ആംഗിള്‍ മാക്രോ സെന്‍സര്‍, 2 എംപി പോര്‍ട്രെയിറ്റ് ഡെപ്ത് ഓഫ് ഫീല്‍ഡ് സെന്‍സര്‍, ടോഫ് സ്റ്റീരിയോസ്‌കോപ്പിക് ഡെപ്ത് സെന്‍സര്‍ എന്നിവ ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. മുന്‍വശത്ത്, മികച്ച സെല്‍ഫികള്‍ക്കായി 6 മെഗാപിക്‌സലും 8 മെഗാപിക്‌സലും ക്യാമറ സെന്‍സറുകളുണ്ട്. ആറ് ആക്‌സിസ് ഇമേജ് സ്‌റ്റെബിലൈസേഷന്‍, മാക്രോ വീഡിയോ, ഓഡിയോ സൂം, വീഡിയോ സ്‌പോട്ട് കളര്‍ മോഡ് തുടങ്ങി വിവിധ സവിശേഷതകളാണ് ക്യാമറയിലുള്ളത്. ഏറ്റവും പുതിയ ക്വാല്‍കോം സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ 870 പ്രോസസര്‍ ഉപയോഗിച്ചാണ് ഈ സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണ്‍ കമ്പനി പുറത്തിറക്കിയത്. ഇന്ത്യയുള്‍പ്പെടെയുള്ള അന്താരാഷ്ട്ര വിപണിയില്‍ സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണ്‍ വിപണിയിലെത്തുമോ എന്ന് മോട്ടറോള ഇതുവരെ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടില്ല. എങ്കിലും, വിപണിയില്‍ ലഭ്യമായ ഏറ്റവും വിലകുറഞ്ഞ ബജറ്റ് മുന്‍നിര സ്മാര്‍ട്ട് ഫോണായി ഇതിനെ വിശേഷിപ്പിക്കുന്നു.

ക്വാല്‍കോം പുതിയ ചിപ്‌സെറ്റ് പ്രഖ്യാപിച്ചപ്പോള്‍ സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ 800 സീരീസ് ചിപ്‌സെറ്റിനൊപ്പം ഒരു ഫോണ്‍ പുറത്തിറക്കുമെന്ന് മോട്ടറോള വാഗ്ദാനം ചെയ്തിരുന്നു. മുന്‍നിര സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ 888 ന് പകരം സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ 870 ഉപയോഗിച്ചാണ് കമ്പനി എല്ലാ അഭ്യൂഹങ്ങളും അവസാനിപ്പിച്ചത്. അതിനാല്‍ മോട്ടറോള എഡ്ജ് എസിന്റെ വിലയും സവിശേഷതകളും നമുക്ക് നോക്കാം.

മോട്ടറോള എഡ്ജ് എസ്: വിലയും ലഭ്യതയും
6 ജിബി റാമിനും 128 ജിബി സ്‌റ്റോറേജ് വേരിയന്റിനും ഏകദേശം 22,548 രൂപയാണ് വില. 8 ജിബി റാമിനും 128 ജിബി ഫോണിനും ഏകദേശം 27,000 രൂപയാകും. ടോപ്പ് വേരിയന്റിന് 8 ജിബിക്കും 256 ജിബിക്കും ഏകദേശം 35,559 രൂപയാണ് വില. രണ്ട് വ്യത്യസ്ത നിറങ്ങളിലാണ് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണ്‍ പുറത്തിറക്കിയത്. സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണിന്റെ ഇന്ത്യ ലോഞ്ച് ഇതുവരെ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടില്ല.

മോട്ടറോള എഡ്ജ് എസ്: സവിശേഷതകള്‍
6.20 ഇഞ്ച് എല്‍സിഡി ഡിസ്‌പ്ലേ, 2520-1080 പിക്‌സല്‍ റെസല്യൂഷനും 90 ഹെര്‍ട്‌സ് റിഫ്രഷ് റേറ്റും മോട്ടറോള എഡ്ജ് എസ് സവിശേഷതയാണ്. എച്ച്ഡിആര്‍ 10 നുള്ള പിന്തുണയോടെയാണ് ഇത് വരുന്നത്. ഒരു വശത്ത് ഘടിപ്പിച്ച ഫിംഗര്‍പ്രിന്റ് സെന്‍സറും ഉണ്ട്. ക്വാല്‍കോം സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ 870 പ്രോസസറും 8 ജിബി വരെ റാമും 256 ജിബി സ്‌റ്റോറേജുമാണ് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണിന്റെ കരുത്ത്. ക്വാല്‍കോമിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ പ്രോസസ്സറാണ് ഇത്, സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ 865 പ്ലസ് സോസിയുടെ നവീകരിച്ച പതിപ്പായി ഇത് അറിയപ്പെടുന്നു. 20വാട്‌സ് ഫാസ്റ്റ് ചാര്‍ജിന് പിന്തുണയുള്ള 5,000 എംഎഎച്ച് ബാറ്ററിയാണ് എഡ്ജ് എസ്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here