Home News NIKKOR Z 28mm F2.8 (SE), Z DX 18-140mm F3.5-6.3 VR, പുതിയ...

NIKKOR Z 28mm F2.8 (SE), Z DX 18-140mm F3.5-6.3 VR, പുതിയ രണ്ട് മാക്രോ ലെന്‍സുമായി നിക്കോണ്‍, കൂടുതല്‍ ലെന്‍സുകള്‍ വൈകാതെയെത്തും

984
0
Google search engine

പുതിയ റെട്രോസ്‌റ്റൈല്‍ ഇസഡ് എഫ്‌സിക്കും അതിന്റെ വിന്റേജ് എഡീഷനും 16-50 എംഎം കിറ്റ് സൂമിനൊപ്പം, നിക്കോണ്‍ ഫുള്‍ ഫ്രെയിമിനായി കോംപാക്റ്റ് 28 എംഎം പ്രൈം ലെന്‍സ് പുറത്തിറക്കി. ഒപ്പം 18-140 എംഎം സൂം ലെന്‍സും. കുറച്ചുകാലമായി നിക്കോണിന്റെ റോഡ്മാപ്പിലുള്ള കോംപാക്റ്റ് പ്രൈം ലെന്‍സുകളില്‍ ഒന്നാണ് നിക്കോര്‍ ഇസഡ് 28 എംഎം എഫ് 2.8 (എസ്ഇ) സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് പതിപ്പിന് മുമ്പ് പുറത്തിറക്കിയ ഒന്നിന്റെ ‘പ്രത്യേക പതിപ്പ്’ കാണുന്നത് അസാധാരണമാണ്. ഇത് എപിഎസ്‌സി ഫോര്‍മാറ്റ് ഇസഡ് എഫ്‌സിയില്‍ 42 മില്ലിമീറ്ററിന് തുല്യമായ കാഴ്ചാ ഫീല്‍ഡ് നല്‍കുന്നു. ഒപ്റ്റിക്കലായി പുതിയ ലെന്‍സില്‍ 7 ഗ്രൂപ്പുകളിലായി 8 ഘടകങ്ങള്‍ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു, അതിന്റെ ചെറിയ ഫ്രണ്ട് എലമെന്റും താരതമ്യേന വലിയ പിന്‍ മൂലകവും മിറര്‍ലെസ്സിനുള്ള നിരവധി ചെറിയ പ്രൈം ലെന്‍സുകളുടെ സവിശേഷതയാണ്. ഇരട്ട സ്‌റ്റെപ്പിംഗ് മോട്ടോറുകളാണ് ഫോക്കസ് നയിക്കുന്നത്, ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഫോക്കസ് ദൂരം 19 സെമി ആണ്. ഫ്രണ്ട് ഫില്‍ട്ടര്‍ ത്രെഡ് 52 എംഎം ആണ്.

കാലാവസ്ഥാ സീലിംഗിനെക്കുറിച്ച് ഒരു വാക്കുമില്ല, എന്നാലിത് ഭാരം കുറഞ്ഞ (160 ഗ്രാം) ലെന്‍സാണ്, ഇത് പ്രാഥമികമായി പ്ലാസ്റ്റിക്കില്‍ നിര്‍മ്മിച്ചതാണ്. ഇത് മൗണ്ട് വരെ നീളുന്നു. ഇസഡ് എഫ്‌സി ഉള്ള ഒരു കിറ്റിന്റെ ഭാഗമായി അടുത്ത മാസം ഇസഡ് 28 എംഎം എഫ് 2.8 (എസ്ഇ) ലഭ്യമാകും. ഈ വര്‍ഷാവസാനം വരുന്നത് നിക്കോണിന്റെ എപിഎസ്‌സി ഡിഎക്‌സ് ഫോര്‍മാറ്റിനായുള്ള 7.8 എക്‌സ് സൂം ലെന്‍സായ ഇസഡ് ഡിഎക്‌സ് 18-140 എംഎം എഫ് 3.56.3 വിആര്‍ ആണ്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here