പുതിയ ഐപാഡു വിപണിയില്‍, ഏറ്റവും പുതിയ ഗാഡ്ജറ്റ് പ്രത്യേകതകളിങ്ങനെ

0
357

തിങ്കളാഴ്ച നടന്ന ആപ്പിള്‍ ഇവന്റില്‍ ആപ്പിള്‍ അടുത്ത തലമുറ ഐപാഡും ഐപാഡ് മിനിയും അവതരിപ്പിച്ചു. രണ്ട് ആപ്പിള്‍ ടാബ്ലെറ്റുകളിലും ഇപ്പോള്‍ മികച്ച പ്രകടനം, വീഡിയോ ചാറ്റുകള്‍ക്കുള്ള ശക്തമായ മുന്‍ ക്യാമറ, കൂടുതല്‍ ഉജ്ജ്വലമായ സ്‌ക്രീനുകള്‍ എന്നിവയുണ്ട്.

പുതിയ ആപ്പിള്‍ ഐപാഡില്‍ A13 ബയോണിക് സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു, അത് 20 ശതമാനം വേഗതയുള്ള സിപിയു പ്രകടനവും ഉയര്‍ന്ന ജിപിയു, ന്യൂറല്‍ എഞ്ചിന്‍ പ്രകടനവും മികച്ചതും മെഷീന്‍ ലേണിംഗ് കഴിവുകളും നല്‍കുന്നു. ഡിഗ്രി ഫീല്‍ഡ് ഓഫ് വ്യൂ ആണ് വലിയൊരു പ്രത്യേകത. ഫ്രണ്ട് ഷൂട്ടറില്‍ സെന്റര്‍ സ്റ്റേജ് സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു, മുമ്പ് സമീപകാല ഐപാഡ് പ്രോയില്‍ കണ്ടിരുന്ന ഫീച്ചറാണിത്. വീഡിയോ ചാറ്റ് പ്രോഗ്രാമുകളിലും വ്യത്യസ്ത ആപ്പുകളിലും ഇത് പ്രവര്‍ത്തിക്കും. പിന്‍ ക്യാമറ 8 എംപി സെന്‍സറാണ്. പുതിയ ഐപാഡിലെ സ്‌ക്രീന്‍ ട്രൂ ടോണുള്ള 10.2 ഇഞ്ച് പാനലാണ്. ടാബ്ലെറ്റ് ഐപാഡ് ഒഎസ് 15 പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കും, പുതിയ വിജറ്റ് പ്ലേസ്‌മെന്റ്, മള്‍ട്ടിടാസ്‌കിംഗ് കഴിവുകള്‍, കൂടാതെ കൂടുതല്‍ ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സിസ്റ്റം ഓഫറുകള്‍.

ആപ്പിള്‍ ഐപാഡ് മിനിക്ക് പുതിയ 8.3 ഇഞ്ച് ലിക്വിഡ് റെറ്റിന ഡിസ്‌പ്ലേ വൈഡ് കളറും ട്രൂ ടോണ്‍ സവിശേഷതകളും ലഭിക്കുന്നു. ടാബ്ലെറ്റ് 40 ശതമാനം മികച്ച സിപിയു പ്രകടനമായും 80 ശതമാനം ജിപിയു പ്രകടനമായും അപ്ഗ്രേഡുചെയ്തു. അതേസമയം, കഴിഞ്ഞ തലമുറയെ അപേക്ഷിച്ച് ഐപാഡ് മിനി ന്യൂറല്‍ എഞ്ചിന്‍ പ്രകടനം ഇരട്ടിയായി. പുതിയ ഐപാഡ് മിനിക്ക് ഇപ്പോള്‍ യുഎസ്ബി-സി ഉപയോഗിച്ച് പത്തിരട്ടി വേഗത്തിലുള്ള ഡാറ്റ കൈമാറ്റവും 20W യുഎസ്ബി-സി പവര്‍ അഡാപ്റ്റര്‍ ഉപയോഗിച്ച് വേഗത്തില്‍ ചാര്‍ജ് ചെയ്യാനും കഴിയും. 3.5Gbps പീക്ക് ഡൗണ്‍ലോഡ് വേഗതയില്‍ 5G സെല്ലുലാര്‍ കണക്ഷനും ലഭിക്കുന്നു. 4K റെക്കോര്‍ഡിംഗ് ശേഷിയുള്ള അപ്‌ഗ്രേഡ് ക്യാമറയും ഇതിലുണ്ട്. വീഡിയോ കോളുകള്‍ക്കായി സെന്റര്‍ സ്റ്റേജിനൊപ്പം അപ്‌ഗ്രേഡ് ചെയ്ത 12 എംപി അള്‍ട്രാ വൈഡ് ക്യാമറയാണ് മുന്‍വശത്ത് ലഭിക്കുന്നത്. ലാന്‍ഡ്സ്‌കേപ്പില്‍ സ്റ്റീരിയോ ഉപയോഗിച്ച് ടാബ്ലെറ്റിന് പുതിയ ഓഡിയോ സജ്ജീകരണം ലഭിക്കുന്നു.

പുതിയ ആപ്പിള്‍ ഐപാഡ് (വൈഫൈ) 64 ജിബി വേരിയന്റിന് 30,990 രൂപയും 256 ജിബി ഒന്നിന് 44,990 രൂപയും ലഭിക്കും. 64 ജിബി, 256 ജിബി എന്നിവയ്ക്കുള്ള വൈഫൈ, സെല്ലുലാര്‍ കണക്റ്റിവിറ്റി ഉള്ള പതിപ്പുകള്‍ യഥാക്രമം 42,990, 56,990 രൂപയ്ക്ക് റീട്ടെയില്‍ ചെയ്യും. ടാബ്ലെറ്റ് സില്‍വര്‍, സ്പേസ് ഗ്രേ കളര്‍ ഓപ്ഷനുകളില്‍ ലഭിക്കും.

പുതിയ ആപ്പിള്‍ ഐപാഡ് മിനിയുടെ വില വൈഫൈ ഉപയോഗിച്ച് 64 ജിബി ട്രിമിന് 46,990 രൂപയില്‍ ആരംഭിക്കും. വൈഫൈ ഉള്ള 256 ജിബി വേരിയന്റിന് ഇത് 60,990 രൂപയ്ക്ക് വില്‍ക്കും. വൈഫൈ+സെല്ലുലാര്‍ മോഡലുകള്‍ക്ക് 64 ജിബി വേരിയന്റിന് 60,990 രൂപയും ടോപ്പ് എന്‍ഡ് 256 ജിബി പതിപ്പിന് 74,990 രൂപയും ലഭിക്കും. പുതിയ ഐപാഡ് മിനി സ്‌പേസ് ഗ്രേ, പിങ്ക്, പര്‍പ്പിള്‍, സ്റ്റാര്‍ലൈറ്റ് കളര്‍ ഓപ്ഷനുകളില്‍ വില്‍ക്കും. പുതിയ ഐപാഡ് ഒക്ടോബര്‍ 1 മുതല്‍ ലഭ്യമാണ്

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here