മാക്ക് ഉപയോക്താക്കളെ ബാധിക്കുന്ന ബഗ് പരിഹരിക്കാന്‍ ഫേംവെയറുമായി ഫ്യൂജിഫിലിം

0
360

മാക്ക് ഒഎസ് ഉപയോഗിക്കുന്നവരെ ബാധിക്കുന്ന ബഗ് പരിഹരിക്കാന്‍ ഫ്യൂജി ശ്രമിക്കുന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്. ഇത് മെമ്മറി കാര്‍ഡില്‍ സംഭരിച്ചിരിക്കുന്ന ചില ചിത്രങ്ങള്‍ ആക്സസ് ചെയ്യാന്‍ MacOS ഉപയോക്താക്കളെ തടയുന്നുവെന്ന പരാതിയെത്തുടര്‍ന്നാണിത്. ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് 4,000-ത്തിലധികം ഫയലുകള്‍ ഉള്ളപ്പോള്‍ മാത്രമേ പ്രശ്നം ഉണ്ടാകൂ. അവരുടെ SDXC കാര്‍ഡിലെ ഒരൊറ്റ ഫോള്‍ഡറിലേക്ക് ഒരു ആന്തരിക അല്ലെങ്കില്‍ ബാഹ്യ കാര്‍ഡ് റീഡര്‍ ഉപയോഗിച്ച് ഈ ഫയലുകള്‍ ആക്‌സസ് ചെയ്യാന്‍ ശ്രമിക്കുകയെന്നതാണ് ഇപ്പോഴത്തെ പോംവഴി.

ഉപയോക്താക്കള്‍ സൂചിപ്പിച്ചതുപോലെ, മെമ്മറി കാര്‍ഡിലെ ഒരൊറ്റ ഫോള്‍ഡറില്‍ കൃത്യമായി 4,096 ഇമേജുകള്‍ സംഭരിക്കുമ്പോഴാണ് പ്രശ്നം സംഭവിക്കുന്നത്. പ്രശ്നം ബാധിച്ച ക്യാമറ മോഡലുകളില്‍ GFX100, GFX100S, GFX50S II, X-Pro3, X-T4, X എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

GFX50S (പതിപ്പ് 4.00-ഉം അതിനുമുകളിലും), GFX50R (പതിപ്പ് 2.00-ഉം അതിനുമുകളിലും), X-T3 (പതിപ്പ് 3.20-ഉം അതിനുമുകളിലും) എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ ഒരു പ്രത്യേക ഫേംവെയര്‍ പതിപ്പുണ്ടെങ്കില്‍ ഈ പ്രശ്‌നം ഉണ്ടാകുന്നുവെന്നാണ് കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നത്. ഫ്യുജി നേരത്തെ ‘Fujifilm GFX 50S II’ ഇന്ത്യന്‍ വിപണിയില്‍ മിറര്‍ലെസ് ഡിജിറ്റല്‍ ക്യാമറകളുടെ GFX സീരീസ് 379,999 രൂപയ്ക്ക് (ബോഡി) അവതരിപ്പിച്ചു. GFX50S II 51.4MP വലിയ ഫോര്‍മാറ്റ് സെന്‍സര്‍ പായ്ക്ക് ചെയ്യുന്ന ഇതിന് ചിത്രം ആഴത്തിലുള്ള ടോണലിറ്റിയും ടെക്‌സ്ചറും പുനര്‍നിര്‍മ്മിക്കാനുള്ള ശേഷിയുണ്ട്. ഇത, കൂടാതെ കുറഞ്ഞ വെളിച്ചത്തില്‍ എടുക്കുമ്പോള്‍ പോലും കുറഞ്ഞ നോയിസ് ഇമേജ് വ്യക്തത നല്‍കുന്നുവെന്ന് കമ്പനി അവകാശപ്പെടുന്നു. ക്യാമറയ്ക്ക് പുറമേ, Fujinon GF35-70mm f/4.5-5.6 WR ലെന്‍സും കമ്പനി പുറത്തിറക്കി.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here