അടുത്ത നാല് വര്‍ഷത്തിനുള്ളില്‍ 32 ആര്‍എഫ് മൗണ്ട് ലെന്‍സുകള്‍ പുറത്തിറക്കാന്‍ കാനോണ്‍ പദ്ധതിയിടുന്നു

0
471

അടുത്ത നാലു വര്‍ഷത്തിനുള്ളില്‍ കൂടുതല്‍ ലെന്‍സ് പുറത്തിറക്കാന്‍ കാനോണ്‍ തയ്യാറെടുക്കുന്നു. ഒപ്റ്റിക്കല്‍ സാങ്കേതികവിദ്യയെ കേന്ദ്രീകരിച്ച് ഇമേജിംഗ് ബിസിനസ്സ് വികസിപ്പിക്കുക എന്ന വളര്‍ച്ചാ തന്ത്രത്തിന്റെ ഭാഗമാണിതെന്ന് കാനോണ്‍ പറയുന്നു.ഇത്തരത്തില്‍ പ്രതിവര്‍ഷം ഒരു ട്രില്യണ്‍ യെന്‍ ഇമേജിംഗ് ഗ്രൂപ്പ് വില്‍പ്പനയില്‍ ലക്ഷ്യമിടുന്നു.

‘പ്രൊഫഷണലുകള്‍ക്കും അഡ്വാന്‍സ്ഡ് അമച്വര്‍മാര്‍ക്കും ഇടയില്‍ ഉറച്ച ഡിമാന്‍ഡ്’ നിലനിര്‍ത്തുന്നുവെന്ന് കാനോണ്‍ പറയുന്നു, എന്നാല്‍ ‘വിപണി മൊത്തത്തില്‍ താഴേക്ക് പോകുന്നതായി തോന്നുന്നു’ എന്ന് സമ്മതിക്കുന്നു. ഒരു ട്രില്യണ്‍ യെന്‍ ലക്ഷ്യം കൈവരിക്കുന്നതിന്, ‘[അതിന്റെ] ലൈനപ്പ് കൂടുതല്‍ മെച്ചപ്പെടുത്താന്‍ പദ്ധതിയിടുന്നതായി കമ്പനി പറയുന്നു. EOS R സിസ്റ്റം ക്യാമറകളുടെയും ലെന്‍സുകളുടെയും’, ‘2020 നും 2021 നും ഇടയില്‍ ഉള്ള അതേ വേഗതയില്‍ [അതിന്റെ] ലെന്‍സ് ലൈനപ്പ് വികസിപ്പിക്കാന്‍ കഴിയുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. അതായത് 2022 മുതല്‍ 2025 വരെ ഓരോ വര്‍ഷവും കുറഞ്ഞത് എട്ട് ലെന്‍സുകളെങ്കിലും പുറത്തിറക്കാന്‍ കാനോണ്‍ പദ്ധതിയിടുന്നു. അതായത്, ആകെ 32 ലെന്‍സുകള്‍. അതായത് 2018-ല്‍ ആര്‍എഫ് മൗണ്ട് പ്രഖ്യാപിച്ചതിന് ശേഷം ഏകദേശം അതേ സമയത്തിനുള്ളില്‍ കാനോണ്‍ അതിന്റെ നിലവിലെ ലെന്‍സ് ലൈനപ്പ് 26 ലെന്‍സുകളില്‍ നിന്ന് 58 ലെന്‍സുകളായി ഇരട്ടിയിലധികം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ പദ്ധതിയിടുന്നു.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here