വീനസ് ഒപ്റ്റിക്‌സ് ലാവോ 7.5എംഎം ടി2.9 സീറോ-ഡി സിനി ലെന്‍സ് പ്രഖ്യാപിച്ചു

0
261

വീനസ് ഒപ്റ്റിക്സ് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വീതിയുള്ള സൂപ്പര്‍35 റെക്റ്റിലീനിയര്‍ പ്രൈം ലെന്‍സായ ലാവോ 7.5 എംഎം ടി2.9 സീറോ-ഡി സിനി പുറത്തിറക്കുന്നതായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. പൂര്‍ണ്ണമായും മാനുവല്‍ ആയ ഈ ലെന്‍സിന് ഏകദേശം 12mm ഫുള്‍-ഫ്രെയിം തുല്യമായ ഫോക്കല്‍ ലെങ്ത് ഉണ്ട്. കൂടാതെ Super35 ഫ്രെയിം ഉപയോഗിച്ച് ക്യാപ്ചര്‍ ചെയ്യുമ്പോള്‍ 123-ഡിഗ്രി ആംഗിള്‍ വ്യൂ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. 10 ഗ്രൂപ്പുകളിലായി 16 എലമെന്റുകള്‍ ഉപയോഗിച്ചാണ് ഇത് നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്, അതില്‍ രണ്ട് അധിക-ലോ ഡിസ്പെര്‍ഷന്‍ (ED) ഘടകങ്ങളും രണ്ട് അസ്‌ഫെറിക്കല്‍ ഘടകങ്ങളും ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

ഏഴ്-ബ്ലേഡ് അപ്പര്‍ച്ചര്‍ ഡയഫ്രം ഇതിന്റെ സവിശേഷതയാണ്, ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഫോക്കസിംഗ് ദൂരം 25സെമി ഉണ്ട് കൂടാതെ 77എംഎം ഫ്രണ്ട് ഫില്‍ട്ടര്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു ടി2.9 മുതല്‍ ടി22 വരെയുള്ള ടി-സ്റ്റോപ്പ് ശ്രേണിയുള്ള ത്രെഡ്. ലെന്‍സിന് 80എംഎം (3.1′) വ്യാസവും 80എംഎം (3.2′) നീളവും ഏകദേശം 610ഗ്രാം (22oz) ഭാരവും ഉണ്ട്, വ്യത്യസ്ത ലെന്‍സ് മൗണ്ട് ഓപ്ഷനുകള്‍ക്കിടയില്‍ നേരിയ വ്യത്യാസമുണ്ട്. അതിന്റെ അപ്പേര്‍ച്ചറിനും ഫോക്കസ് റിംഗിനും, ഫോളോ ഫോക്കസ് സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായി ലെന്‍സ് സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് 0.8 മോഡ് ഗിയറുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

Canon RF, Fujifilm X, Nikon Z, Sony E മൗണ്ട് ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്ക് Laowa 7.5mm T2.9 Zero-D Cine ലെന്‍സ് ലഭ്യമാണ്. അതിന്റെ Super35 പേര് സൂചിപ്പിക്കുന്നത് പോലെ, ഫുള്‍-ഫ്രെയിം ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങളില്‍ ക്രോപ്പ് ചെയ്ത മോഡില്‍ ചിത്രീകരിക്കാനാണ് ഇത് രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. വീനസ് ഒപ്റ്റിക്സിന്റെ ലാവോ വെബ്സൈറ്റില്‍ 699- ഡോളറിന് വാങ്ങാന്‍ ലഭ്യമാണ്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here