Home Cameras Insta360 ONE RS മോഡുലാർ ആക്ഷൻ ക്യാമറ 48MP 4K ബൂസ്റ്റ് ലെൻസുമായി പ്രഖ്യാപിച്ചു

Insta360 ONE RS മോഡുലാർ ആക്ഷൻ ക്യാമറ 48MP 4K ബൂസ്റ്റ് ലെൻസുമായി പ്രഖ്യാപിച്ചു

323
0
Google search engine

ഇന്‍സ്റ്റാ 360 വണ്‍ ആര്‍ എസ് എന്ന പേരില്‍ പരസ്പരം മാറ്റാവുന്ന ലെന്‍സ് ഉപയോഗിക്കുന്ന ആക്ഷന്‍ ക്യാമറ വരുന്നു. ഇന്‍സ്റ്റാ വണ്‍ ആര്‍ പോലെ, പുതിയ വണ്‍ ആര്‍എസ് ഒരു മോഡുലാര്‍ ഡിസൈന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഈ ആക്ഷന്‍ ക്യാമറയില്‍ മൂന്ന് പ്രധാന ഭാഗങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ബാറ്ററി, പ്രോസസര്‍, മൂന്ന് സ്വാപ്പിംഗ് ലെന്‍സുകള്‍ എന്നിങ്ങനെ. ഒരു പരമ്പരാഗത ആക്ഷന്‍ ക്യാമറയും 360-ഡിഗ്രി ക്യാമറയും തമ്മില്‍ മാറാന്‍ ക്യാമറയ്ക്ക് കഴിയും. 48എംപി ഇമേജ് സെന്‍സര്‍ ഫീച്ചര്‍ ചെയ്യുന്ന ഒരു പുതിയ ഉയര്‍ന്ന പ്രകടനമുള്ള 4കെ ബൂസ്റ്റ് ലെന്‍സ് ഇത് ഫീച്ചര്‍ ചെയ്യുന്നു, അത് വളരെ വിശദമായ വൈഡ് ആംഗിള്‍ ഫോട്ടോകളും വീഡിയോകളും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. മെച്ചപ്പെട്ട ‘കോര്‍’ മികച്ച ഇന്‍-ക്യാമറ സ്റ്റെബിലൈസേഷനും ക്രിസ്പര്‍ ഓഡിയോയും നല്‍കുന്നു. പുതിയ 4കെ ബൂസ്റ്റ് ലെന്‍സും പുതിയ കോറും മുമ്പത്തെ വണ്‍ ആര്‍ തലമുറയുമായി ഉപയോഗിക്കാനാകും. ഇത് നിലവിലുള്ള ഉപയോക്താക്കളെ ഏറ്റവും പുതിയ ഘടകങ്ങളിലേക്ക് അപ്ഗ്രേഡ് ചെയ്യാന്‍ അനുവദിക്കുന്നു.

ക്രോസ്-കോംപാറ്റിബിലിറ്റി രണ്ട് വഴിക്കും പോകുന്നു, കാരണം വണ്‍ ആര്‍എസിന് നിലവിലുള്ള 5.7കെ 360 ലെന്‍സും 5.3കെ 1-ഇഞ്ച് വൈഡ് ആംഗിള്‍ ലെന്‍സും ഉപയോഗിക്കാന്‍ കഴിയും, ഇത് ലെയ്കയുമായി സഹ-എന്‍ജിനീയര്‍ ചെയ്തതും മെച്ചപ്പെട്ട ഇമേജ് നിലവാരത്തിനായി 1′-ടൈപ്പ് ഇമേജ് സെന്‍സറും ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നു. ഈ ആക്ഷന്‍ ക്യാമറ 5 മീറ്റര്‍ വരെ വാട്ടര്‍പ്രൂഫ് ആണ്.

പുതിയ 4കെ ബൂസ്റ്റ് ലെന്‍സ് അത്‌ലറ്റുകള്‍ക്കും സാഹസികര്‍ക്കും സ്രഷ്ടാക്കള്‍ക്കും വേണ്ടി രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നു കൂടാതെ 4കെ/60പി വീഡിയോയും 48 എംപി സ്റ്റില്‍ ഇമേജുകളും ഷൂട്ട് ചെയ്യുന്നു. എഫ്2.4 ലെന്‍സിന് 35എംഎം തുല്യമായ ഫോക്കല്‍ ലെങ്ത് 16എംഎം ആണ്. 4കെ ബൂസ്റ്റ് ലെന്‍സില്‍ ആക്റ്റീവ് എച്ച്ഡിആര്‍, 6കെ വൈഡ്സ്‌ക്രീന്‍ മോഡ് എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടെ രണ്ട് മോഡുകള്‍ ലഭ്യമാണ്. ആക്റ്റീവ് എച്ച്ഡിആര്‍ മോഡ്, ഗോസ്റ്റിംഗ് അവതരിപ്പിക്കാതെ തന്നെ മെച്ചപ്പെട്ട ഡൈനാമിക് ശ്രേണി സ്വന്തമാക്കാന്‍ ഉപയോക്താക്കളെ അനുവദിക്കുന്നു. നിങ്ങള്‍ നീങ്ങുമ്പോള്‍ സജീവമായ എച്ച്ഡിആര്‍ നിങ്ങളുടെ ഫൂട്ടേജ് സ്ഥിരത നിലനിര്‍ത്തുന്നു. 48എംപി ഇമേജ് സെന്‍സറിന്റെ മുഴുവന്‍ വീതിയും പ്രയോജനപ്പെടുത്തി 6കെ വൈഡ്സ്‌ക്രീന്‍ മോഡ് 2.35:1 അനുപാതത്തില്‍ 6കെ ഫൂട്ടേജ് രേഖപ്പെടുത്തുന്നു.

പുതിയ വണ്‍ ആര്‍ കോര്‍ ഹാര്‍ഡ്വെയറിലൂടെ ഇന്‍സ്റ്റാ 350-ന്റെ സ്റ്റെബിലൈസേഷന്‍ നല്‍കുന്നു. സ്റ്റെബിലൈസേഷന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് നിങ്ങള്‍ ഇനി ഇന്‍സ്റ്റാ 360 ആപ്പ് വഴി ഫൂട്ടേജ് പ്രോസസ്സ് ചെയ്യേണ്ടതില്ല. കൂടാതെ, റെക്കോര്‍ഡിംഗ് സമയത്ത് നിങ്ങളുടെ ക്യാമറ എങ്ങനെ തിരിക്കുമ്പോഴും ഫ്‌ളോസ്‌റ്റേറ്റ് സ്റ്റെബിലൈസേഷന്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു. ഇതോടൊപ്പമുള്ള ആപ്പ് വഴിയാണ് ഇത് ഇപ്പോഴും ചെയ്യുന്നത്. പരുക്കന്‍ രൂപകല്‍പ്പനയും വാട്ടര്‍പ്രൂഫിംഗും ഇതിന്റെ സവിശേഷതയാണ്. ഒരു അധിക മൈക്ക്, 50% വേഗതയേറിയ വൈഫൈ, റെക്കോര്‍ഡിംഗ് സമയത്ത് 2.7x വരെ ഡിജിറ്റലായി സൂം ചെയ്യാനുള്ള തല്‍ക്ഷണ സൂം ഫംഗ്ഷന്‍, പ്രീസെറ്റ് ഷൂട്ടിംഗ് മോഡുകളിലേക്ക് എളുപ്പത്തില്‍ ആക്സസ് നല്‍കുന്ന ഫാസ്റ്റ് മെനു എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള ചില ശ്രദ്ധേയമായ അപ്ഗ്രേഡുകള്‍ പുതിയ കോറില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. മൗണ്ടിംഗ് ബ്രാക്കറ്റും പുനര്‍രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തു, ഫ്‌ലൈയില്‍ ലെന്‍സുകള്‍ മാറുന്നതിനുള്ള ഫാസ്റ്റ് റിലീസ് സംവിധാനം, കാറ്റ് അടിക്കാതിരിക്കാനുള്ള സൗണ്ട് പ്രൂഫ് മൈക്ക് കവര്‍, വിപുലീകൃത റെക്കോര്‍ഡിംഗ് സമയത്ത് ക്യാമറ തണുപ്പ് നിലനില്‍ക്കുമെന്ന് ഉറപ്പാക്കാന്‍ ഒരു ചൂട്-ഡിസിപ്പേറ്റിംഗ് പാനല്‍ എന്നിവ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നു.

ട്വിന്‍ എഡിഷനില്‍ വണ്‍ ആര്‍ കോര്‍, 4കെ ബൂസ്റ്റ് ലെന്‍സ്, 360 ലെന്‍സ് എന്നിവ 549.99-ഡോളറിനാണ് വില്‍ക്കുന്നത്. നിലവിലുള്ള വണ്‍ ആര്‍ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളില്‍ നിന്ന് നിങ്ങള്‍ക്ക് അപ്ഗ്രേഡ് ചെയ്യണമെങ്കില്‍, 4കെ പതിപ്പ് 299.99 ഡോളറും 1-ഇഞ്ച് പതിപ്പ് 549.99 ഡോളറും മുടക്കണം. കോര്‍, ബാറ്ററി, മൗണ്ടിംഗ് ബ്രാക്കറ്റ് എന്നിവയും ഒരു പ്രത്യേക ബണ്ടില്‍ ലഭ്യമാണ്. വണ്‍ ആര്‍ കോര്‍, 4കെ ബൂസ്റ്റ് ലെന്‍സ് എന്നിവയ്ക്കുള്ള പിന്തുണ ഒരു പോസ്റ്റ്-ലോഞ്ച് ഫേംവെയര്‍ അപ്ഡേറ്റില്‍ ലഭിക്കും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here