Home Accessories വലിയ ക്യാമറയുമായി ഐഫോണ്‍ 14 വരുന്നു, സംഭവിക്കുന്നത് ഫോട്ടോഗ്രാഫിയിലെ വിപ്ലവം

വലിയ ക്യാമറയുമായി ഐഫോണ്‍ 14 വരുന്നു, സംഭവിക്കുന്നത് ഫോട്ടോഗ്രാഫിയിലെ വിപ്ലവം

397
0
Google search engine

റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ വിശ്വസിക്കണമെങ്കില്‍ മുന്‍ മോഡലുകളേക്കാള്‍ സമൂലമായ ഫോട്ടോഗ്രാഫി നവീകരണമായി ആപ്പിള്‍ ഐഫോണ്‍ 14 വരുന്നു. ഐഫോണ്‍ 14 അതിന്റെ പിന്‍ സിസ്റ്റത്തില്‍ 48 മെഗാപിക്സല്‍ ക്യാമറയുമായി വരുമെന്നാണ് സൂചന. അങ്ങനെ വന്നാല്‍, ഇത് പ്രൊഫഷണല്‍ ക്യാമറകളെ വെല്ലുന്ന സാങ്കേതിക തികവാണ് സമ്മാനിക്കുക. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം സെപ്റ്റംബറില്‍ പുറത്തുവന്ന ലീക്കുകളിലൊന്ന് അനുസരിച്ച്, ക്യാമറ ബമ്പ് ഒഴിവാക്കുന്ന ആദ്യത്തെ ഒന്നായിരിക്കും ഐഫോണ്‍ 14. ഒപ്പം ഒപ്റ്റിക്‌സിന്റെ എല്ലാ സാധ്യതയും ഇതില്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളിക്കാന്‍ ആപ്പിളിനാവും.

ഐഫോണ്‍ 13 പ്രോയേക്കാള്‍ വലിയ ക്യാമറ ബമ്പ് ഐഫോണ്‍ 14 പ്രോ അവതരിപ്പിക്കുമെന്ന് പ്രശസ്ത ആപ്പിള്‍ അനലിസ്റ്റ് മിംഗ്-ചി കുവോ ട്വിറ്ററില്‍ പറഞ്ഞു. ഈ മാറ്റം 48-മെഗാപിക്‌സല്‍ ക്യാമറ സെന്‍സര്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള ക്യാമറ മെച്ചപ്പെടുത്തലുകള്‍ക്കു കാരണമാകാമെന്നു, കുവോ പറഞ്ഞു. 48 മെഗാപിക്‌സല്‍ സെന്‍സറിന്റെ ഡയഗണല്‍ നീളം 25 മുതല്‍ 35 ശതമാനം വരെ വര്‍ദ്ധിക്കുമെന്നും ഈ സെന്‍സറിന്റെ 7P ലെന്‍സിന്റെ ഉയരം 5 മുതല്‍ 10 ശതമാനം വരെ ഉയരുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ക്യാമറ രൂപകല്‍പ്പനയിലെ മാറ്റത്തെക്കുറിച്ചുള്ള കുവോയുടെ പ്രവചനം കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ചോര്‍ന്നതിന് വിപരീതമാണ്. ഐഫോണ്‍ 14, ഐഫോണ്‍ 14 പ്രോ എന്നിവയില്‍ ഒരുതരത്തിലുള്ള ക്യാമറ ബമ്പും ഉണ്ടാവില്ലെന്നും നോച്ചിന് പകരം പഞ്ച്-ഹോള്‍ ഡിസൈന്‍ ഉണ്ടെന്നും പഴയ ഐഫോണ്‍ 4-ല്‍ ഉള്ളത് പോലെ വൃത്താകൃതിയിലുള്ള വോളിയം ബട്ടണുമായി വരുമെന്നും കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം സെപ്തംബര്‍ മുതല്‍ കിംവദന്തികള്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. കൂടാതെ ഈ മോഡല്‍ ഒരു ടൈറ്റാനിയം ഷാസി ഉപയോഗിക്കും. ഇവ പ്രധാന മാറ്റങ്ങളാണ്, എന്നാല്‍ ആപ്പിള്‍ ഒറ്റയടിക്ക് രൂപകല്‍പ്പനയില്‍ വലിയ മാറ്റം വരുത്തുന്നില്ല, അവയില്‍ ചിലത് യാഥാര്‍ത്ഥ്യമാകണമെന്നില്ല. എന്നിരുന്നാലും, ക്യാമറ ബമ്പ് ഇല്ലാതാകില്ലെങ്കിലും, മുമ്പെന്നത്തേക്കാളും വലുതായി അത് കൂടുതല്‍ ദൃശ്യമാകുമെന്ന് കുവോ വിശ്വസിക്കുന്നു. എന്തായാലും ഐഫോണ്‍ 14 ഡിസൈനില്‍ ചില മാറ്റങ്ങള്‍ കൊണ്ടുവരും.

ക്യാമറ ബമ്പ് ഇപ്പോഴും ശ്രദ്ധിക്കപ്പെടാതെ പോയേക്കാം, കാരണം അതിന്റെ ഡിസൈന്‍ ഐഫോണ്‍ 13-ന്റെ രൂപകല്‍പ്പനയ്ക്ക് സമാനമായിരിക്കും. ഐഫോണ്‍ 14 നോച്ചിന് പകരം പഞ്ച്-ഹോള്‍ ഡിസൈനുമായി വരുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഇത് ഉപഭോക്താക്കളില്‍ നിന്നുള്ള വിവിധ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ക്ക് വിധേയമാകാം, അവര്‍ ഒന്നുകില്‍ നോച്ച് ഇഷ്ടപ്പെട്ടിരുന്നു അല്ലെങ്കില്‍ ആദ്യം വെറുത്തെങ്കിലും പിന്നീട് അത് ഉപയോഗിച്ചു. ഐഫോണ്‍ 14 പ്രോയിലും ഐഫോണ്‍ 14 പ്രോ മാക്സിലും ഒരൊറ്റ പഞ്ച്-ഹോള്‍ ഉണ്ടാകുമെന്ന് ചില റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ നിര്‍ദ്ദേശിക്കുമ്പോള്‍, ഒരു ഗുളിക ആകൃതിയിലുള്ള കട്ടൗട്ടും പഞ്ച്-ഹോളും അടുത്തതായി ഇരിക്കുന്ന ഒരു പുതിയ ഡിസൈന്‍ നല്‍കാന്‍ ആപ്പിള്‍ പദ്ധതിയിടുന്നതായി ഒരു ഭാഗം പറഞ്ഞു. ഈ സജ്ജീകരണം, ആപ്പിളിനെ ഫേസ് ഐഡി സെന്‍സറുകള്‍ ഇല്ലാതാക്കാനും ഒരു നോച്ചിന്റെ അഭാവത്തില്‍ ക്യാമറ അവയ്ക്കൊപ്പം എളുപ്പത്തില്‍ ബന്ധിപ്പിക്കാനും അനുവദിക്കും.

വരാനിരിക്കുന്ന ഐഫോണുകള്‍ക്കായുള്ള വിശ്വസനീയമായ വിവര സ്രോതസ്സാണ് കുവോ. അതിനാല്‍ ഈ വര്‍ഷാവസാനം അദ്ദേഹം പ്രവചിച്ചത് സത്യമാകുകയാണെങ്കില്‍, നിങ്ങള്‍ ആദ്യമായി ഐഫോണിലെ ഒരു വലിയ ക്യാമറ ബമ്പും അതില്‍ 48 മെഗാപിക്‌സല്‍ ക്യാമറയും കാണും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here