ഹൈ-എന്‍ഡ് സ്റ്റില്ലുകള്‍/വീഡിയോകള്‍ എന്നിവയ്ക്കായി APS-C Fujifilm X-H2S ഹൈബ്രിഡ് ക്യാമറ

0
309

ഉയര്‍ന്ന നിലവാരമുള്ള സ്റ്റില്‍/വീഡിയോകള്‍ പകര്‍ത്താനായി ഫ്യുജി ഒരു പുതിയ APS-C മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറ പ്രഖ്യാപിച്ചു. പൂര്‍ണ്ണമായ AF ഉപയോഗിച്ച് സെക്കന്‍ഡില്‍ 40 ഫ്രെയിമുകള്‍ വരെ ഷൂട്ട് ചെയ്യാന്‍ അനുവദിക്കുന്ന സ്ഥിരതയുള്ള 26MP സ്റ്റാക്ക് ചെയ്ത CMOS സെന്‍സറാണ് ഇതിന്റെ പ്രത്യേകത. 120p വരെ 4K വീഡിയോ ഷൂട്ട് ചെയ്യാനും ഇതിന് കഴിയും. Fujifilm, X-H2S, എന്നാണ് ഇതിന്റെ പേര്.

സബ്ജക്ട് റെക്കഗ്‌നിഷന്‍ AF (മനുഷ്യര്‍, മൃഗങ്ങള്‍, ട്രെയിനുകള്‍, വിമാനങ്ങള്‍, മോട്ടോര്‍ബൈക്കുകള്‍, കാറുകള്‍, പക്ഷികള്‍) എന്നിവ ചേര്‍ക്കാന്‍ X-H2S അതിന്റെ ഫാസ്റ്റ്-റീഡൗട്ട് സെന്‍സറും പുതിയ X-പ്രോസസര്‍ 5 ചിപ്പും ഉപയോഗിക്കുന്നു. കൂടാതെ സബ്ജക്ട് ഡിറ്റക്ഷന്‍ വിച്ഛേദിച്ചാലും കൂടുതല്‍ സങ്കീര്‍ണ്ണമായ AF ട്രാക്കിംഗ് ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു. 40fps വരെ ഷൂട്ട് ചെയ്യാനുള്ള കഴിവും ഈ വേഗതയേറിയ നിരക്കില്‍ 184 JPEG അല്ലെങ്കില്‍ 175 റോ ഫയലുകള്‍ വരെ അനുവദിക്കുന്ന ഒരു ബഫറും മെക്കാനിക്കല്‍ ഷട്ടര്‍ ഉപയോഗിച്ച് 15fps-ല്‍ 1000 JPEG-കള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ 400 റോ ഇമേജുകളും ഇത് സംയോജിപ്പിക്കുന്നു.

സെന്‍സറിന്റെ മുഴുവന്‍ വീതിയും ഉപയോഗിച്ച് 60p വരെ DCI അല്ലെങ്കില്‍ UHD 4K ക്യാപ്ചര്‍ ചെയ്ത് 6.2K വീതിയില്‍ നിന്നുള്ള ഫൂട്ടേജ് നല്‍കാനാകും. ഇതിന് അതിന്റെ മുഴുവന്‍ സെന്‍സര്‍ ഏരിയയും ഉപയോഗിച്ച് 3:2 6.2K ഫൂട്ടേജും അല്ലെങ്കില്‍ 1.29x ക്രോപ്പ് ചെയ്ത ഏരിയയില്‍ നിന്ന് 120p വരെ 4K ഷൂട്ട് ചെയ്യാനും കഴിയും. 8-ബിറ്റ് H.264, 10-bit H.625 അല്ലെങ്കില്‍ ProRes 422HQ, 422 അല്ലെങ്കില്‍ 422 LT എന്നിവയില്‍ സമാന്തരമായി ProRes പ്രോക്സി ക്യാപ്ചര്‍ ഓപ്ഷന്‍ ഉപയോഗിച്ച് ഫൂട്ടേജ് റെക്കോര്‍ഡുചെയ്യാനാകും. 120p വരെ 4K, HDMI വഴി ഔട്ട്പുട്ട് ചെയ്യാം അല്ലെങ്കില്‍ എക്‌സ്‌റ്റേണല്‍ റെക്കോര്‍ഡറുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് ProRes RAW അല്ലെങ്കില്‍ BRaw ആയി എന്‍കോഡ് ചെയ്യാം.

ഒരു പുതിയ F-Log2 മോഡ് 14-ബിറ്റ് സെന്‍സര്‍ റീഡൗട്ട് ഉപയോഗിച്ച് കൂടുതല്‍ ഡൈനാമിക് റേഞ്ച് (30p വരെ) നല്‍കുന്നു. ചൂടുള്ള സാഹചര്യങ്ങളില്‍ ക്യാമറയുടെ റെക്കോര്‍ഡിംഗ് സമയം നീട്ടുന്ന ഒരു സ്‌ക്രൂ-ഓണ്‍ എക്‌സ്റ്റേണല്‍ കൂളിംഗ് ഫാന്‍ യൂണിറ്റ് ചേര്‍ക്കാനുള്ള ഓപ്ഷനുമുണ്ട്. X-H2S 7EV വരെ റേറ്റുചെയ്ത ഇമേജ് സ്റ്റെബിലൈസേഷന്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, കൂടാതെ ഹെഡ്ഫോണ്‍ സോക്കറ്റ്, പൂര്‍ണ്ണ വലുപ്പമുള്ള HDMI പോര്‍ട്ട്, USB 3.2 Gen 2 (10Gbps) പോര്‍ട്ട്, ഒരു ടോപ്പ്-പാനല്‍ OLED ഡിസ്പ്ലേ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്ന ഒരു കാലാവസ്ഥാ സീല്‍ ചെയ്ത മഗ്‌നീഷ്യം ബോഡിയാണ് ഇതിനുള്ളത്. 120fps വരെ പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ കഴിയുന്ന ഒരു പുതിയ 5.76M ഡോട്ട് OLED വ്യൂഫൈന്‍ഡറും പൂര്‍ണ്ണമായി വ്യക്തമാക്കിയ 1.62M ഡോട്ട് പിന്‍ എല്‍സിഡിയും ഉണ്ട്.

150-600mm F5.6-8.0 സൂപ്പര്‍-ടെലി സൂം ഉള്ളതുപോലെ, ക്യാമറയ്ക്കൊപ്പം 18-120mm F4 പവര്‍ സൂം ലെന്‍സും പുറത്തിറക്കിയിട്ടുണ്ട്. ജൂലൈ ആദ്യം മുതല്‍ 2499 ഡോളറിന് ഇത് ലഭ്യമാകും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here