കാനോണ്‍ പവര്‍ പവര്‍ഷോട്ട് പിക്ക് വീണ്ടും പുറത്തിറക്കുന്നു, വിശദാംശങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെ

0
208

2021 ഫെബ്രുവരിയില്‍, Canon അതിന്റെ AI-പവര്‍ഡ് പാന്‍/ടില്‍റ്റ്/സൂം (PTZ) ക്യാമറയായ PowerShot PICK പുറത്തിറക്കി. ഫുള്ളി ഓട്ടോമാറ്റിക്ക് ക്യാമറയാണിത്. ലോഞ്ച് ചെയ്യുമ്പോള്‍, ക്യാമറ ജാപ്പനീസ് വിപണിയില്‍ മാത്രമാണ് ഉണ്ടായിരുന്നത്. പിന്നീട്, എട്ട് മാസത്തിന് ശേഷം, കാനന്‍ യൂറോപ്പിലുടനീളം ഇത് ആരംഭിച്ചു, ഇന്നത് അമേരിക്കയിലും തുടര്‍ന്നു മറ്റു വിപണികളിലേക്കും എത്തിക്കുമെന്നു കമ്പനി പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നു.

പവര്‍ഷോട്ട് പിക്ക് AI ഉപയോഗിച്ച് സീനിലെ സബ്ജക്ടുകള്‍ കണ്ടെത്താനും ആളുകള്‍ അവരുടെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളില്‍ ഏര്‍പ്പെടുമ്പോള്‍ ഫോട്ടോകള്‍ പകര്‍ത്തുകുയും ചെയ്യുന്നു. ആദ്യം, അത് ഒരു രംഗം വിശകലനം ചെയ്യുന്നു. തുടര്‍ന്ന്, അത് ദൃശ്യത്തിനുള്ളിലെ വ്യക്തികളെ തിരിച്ചറിയാന്‍ തുടങ്ങുകയും അവരുടെ മുഖം ട്രാക്ക് ചെയ്യുന്നത് തുടരുകയും ചെയ്യുന്നു. വ്യക്തമായ ഒരു ചിത്രം പകര്‍ത്താനുള്ള അവസരം അത് നിര്‍ണ്ണയിക്കുമ്പോള്‍, PowerShot PICK ഒരു ഫോട്ടോ എടുക്കുന്നു, ഒരു തരത്തിലുള്ള മനുഷ്യ ഇടപെടലിന്റെ ആവശ്യമില്ല എന്നതാണ് ഇതിന്റെ സൗകര്യം.

വളരെ ചെറിയ 1/2.3′-തരം 12MP CMOS സെന്‍സറിനും 19-57mm തുല്യമായ സൂം ലെന്‍സിനും ചുറ്റുമാണ് ക്യാമറ നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്, അതിനാല്‍ ചിത്രത്തിന്റെ ഗുണനിലവാരം ഒരു ഡെഡിക്കേറ്റഡ് DSLR അല്ലെങ്കില്‍ മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറയുമായി മത്സരിക്കുന്നില്ല. എന്നാല്‍ ഇത് ഒരു ബാഗില്‍ പായ്ക്ക് ചെയ്യാനും കുടുംബ സമ്മേളനങ്ങള്‍ക്കോ പരിപാടികള്‍ക്കോ എത്തിക്കാനാവും. ഇതിന് രണ്ട് ദിശകളിലേക്കും 170-ഡിഗ്രി പാന്‍ ചെയ്യാനും 110-ഡിഗ്രി ചരിവുചെയ്യാനും കഴിയും.

ഇത് പൂര്‍ണ്ണമായും സ്വതന്ത്രമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ കഴിയുമെങ്കിലും, വോയ്‌സ് കണ്‍ട്രോള്‍ വഴിയും ഇത് നിയന്ത്രിക്കാനാകും. ‘ഹലോ പിക്ക്’ എന്ന് പറയുന്നതിലൂടെ, നിങ്ങള്‍ക്ക് ക്യാമറയോട് ഫോട്ടോ എടുക്കാനോ വീഡിയോ റെക്കോര്‍ഡ് ചെയ്യാനോ വിഷയങ്ങള്‍ മാറ്റാനോ ക്യാപ്ചര്‍ ചെയ്യുന്നത് നിര്‍ത്താനോ കഴിയും. ഉപകരണത്തില്‍ പകര്‍ത്തിയ എല്ലാ ഫോട്ടോകളും വീഡിയോകളും ഒരു മൈക്രോ SD കാര്‍ഡില്‍ സംഭരിക്കാം, ക്യാപ്ചര്‍ കാലയളവില്‍ എടുത്ത മികച്ച ഫോട്ടോകള്‍ സ്മാര്‍ട്ട്ഫോണ്‍ ആപ്പ് വഴിയും ആക്സസ് ചെയ്യാനാകും. 499 ഡോളറാണ് ഇതിന്റെ വില.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here