ഫ്യൂജിഫിലിമിന്റെ പുതിയ 40MP X-H2-ന് 5-ആക്‌സിസ് IBIS , കൂടാതെ ഇന്റേണല്‍ 8K/30 ProRes 422 വീഡിയോയും

0
179

Fujifilm അതിന്റെ പുതിയ 40.2MP X-H2 മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറ സിസ്റ്റം പുറത്തിറക്കുന്നതായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഈ വര്‍ഷം ആദ്യം വാഗ്ദാനം ചെയ്തതുപോലെ, ഈ പുതിയ എക്‌സ്-സീരീസ് ക്യാമറ ഉയര്‍ന്ന റെസല്യൂഷനുള്ള എക്‌സ്-ട്രാന്‍സ് സെന്‍സറും ഫ്യൂജിഫിലിമിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ ഇമേജ് പ്രോസസര്‍, എക്‌സ്-പ്രോസസര്‍ 5 എന്നിവയും ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നു, ഇത് ഇന്റേണല്‍ 8K/30 ProRes ക്യാപ്ചര്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ആദ്യത്തെ APS-C ക്യാമറയാക്കി മാറ്റുന്നു.

X-H2-ന്റെ ഹൃദയഭാഗത്ത് X-Trans CMOS 5 HR സെന്‍സറാണ്, ഫ്യൂജിഫിലിമിന്റെ ഇതുവരെയുള്ള ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന റെസല്യൂഷനുള്ള X-Trans സെന്‍സറും Pixel Shift മള്‍ട്ടി-ഷോട്ട് ഫംഗ്ഷന്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ആദ്യത്തേതും (20 ഷോട്ടുകള്‍ ഇന്റേണല്‍ സോഫ്റ്റ്വെയര്‍ ഉപയോഗിച്ച് തുന്നിച്ചേര്‍ത്തത്). സെന്‍സറിന് ISO 125 ന്റെ അടിസ്ഥാന സംവേദനക്ഷമതയും ഉണ്ട്, കൂടാതെ ഇലക്ട്രോണിക് ഷട്ടര്‍ സ്പീഡ് 2.5 സ്റ്റോപ്പുകള്‍ മെച്ചപ്പെടുത്തി ഒരു സെക്കന്‍ഡില്‍ 1/180,000 ആയി. സെന്‍സര്‍-ഷിഫ്റ്റ് സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിച്ച് 40.2MP സ്റ്റില്ലുകള്‍ക്കും ഉയര്‍ന്ന റെസല്യൂഷന്‍ സ്റ്റില്ലുകള്‍ക്കും പുറമേ, സെന്‍സര്‍ ആണ് നാല് വ്യത്യസ്ത ആപ്പിള്‍ പ്രോറെസ് കോഡെക്കുകളില്‍ സെക്കന്‍ഡില്‍ 30 ഫ്രെയിമുകള്‍ (എഫ്പിഎസ്) വരെ 10-ബിറ്റില്‍ 8K 4:2:2 വീഡിയോ റെക്കോര്‍ഡുചെയ്യാനും കഴിയും. X-H2-ന് ഓവര്‍സാമ്പിള്‍ ചെയ്ത 8K വീഡിയോയില്‍ നിന്ന് 4K വീഡിയോ ക്യാപ്ചര്‍ ചെയ്യാനും സെന്‍സറിന്റെ 4K-വലുപ്പമുള്ള ഭാഗം ഉപയോഗിക്കാനാകുന്ന വൃത്തിയുള്ള 2X ഡിജിറ്റല്‍ സൂം നേടാനും കഴിയും.

ആറ്റോമോസ് അല്ലെങ്കില്‍ ബ്ലാക്ക് മാജിക് ഡിസൈന്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതുപോലുള്ള എച്ച്ഡിഎംഐയില്‍ ഒരു എക്‌സ്റ്റേണല്‍ റെക്കോര്‍ഡറുമായി ചേര്‍ക്കുമ്പോള്‍, X-H2-ന് Apple ProRes RAW അല്ലെങ്കില്‍ Blackmagic RAW എന്നിവയില്‍ 12-ബിറ്റ് 8K/30 റോ വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് ചെയ്യാന്‍ കഴിയും. Fujifilm അനുസരിച്ച്, ഡൈനാമിക് ശ്രേണിയുടെ 13+ സ്റ്റോപ്പുകള്‍ വരെ ക്യാപ്ചര്‍ ചെയ്യാന്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് F-Log2 ഫ്‌ലാറ്റ് പിക്ചര്‍ പ്രൊഫൈലും ഉപയോഗിക്കാം.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here