8 ക്യാമറ മൗണ്ടുകള്‍ക്കായി 28mm F13 2:1 മാക്രോ പ്രോബ് ലെന്‍സ് ആസ്‌ട്രോഹോരി പ്രഖ്യാപിച്ചു

0
44

ചൈനീസ് ഒപ്റ്റിക്സ് നിര്‍മ്മാതാക്കളായ ആസ്‌ട്രോഹോരി സ്വന്തം മാക്രോ പ്രോബ് ലെന്‍സായ 28 എംഎം എഫ് 13 മാക്രോ പുറത്തിറക്കുന്നു. പൂര്‍ണ്ണമായും മാനുവല്‍ മാക്രോ പ്രോബ് ലെന്‍സ് 16 ഗ്രൂപ്പുകളിലായി 21 എലമെന്റുകള്‍ ഉപയോഗിച്ചാണ് നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. ക്യാമറയില്‍ 2:1 പരമാവധി മാഗ്നിഫിക്കേഷന്‍ റേഷ്യോ ഉണ്ട്, ഫോക്കസും അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ റിംഗുകളും ഫോളോ-ഫോക്കസ് സിസ്റ്റങ്ങളിലേക്ക് കണക്റ്റ് ചെയ്യുന്നതിന് MOD 0.8 ഗിയറുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു, അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ ശ്രേണി F13 മുതല്‍ F40 വരെയാണ്.

ലെന്‍സിന്റെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഫോക്കസിംഗ് ദൂരം 48cm (18.9′) ആണ്, എന്നാല്‍ അത് സബ്ജക്ടില്‍ നിന്ന് ഫോക്കല്‍ പ്ലെയിനിലേക്കുള്ള അളവാണ്. ഏറ്റവും മുന്നിലുള്ള ലെന്‍സ് എലമെന്റില്‍ നിന്നുള്ള പ്രവര്‍ത്തന അകലം വെറും 8mm (.3′) ആണ്. ലെന്‍സിന്റെ മുന്‍വശത്ത് നിങ്ങള്‍ക്ക് എത്ര വെളിച്ചം വേണം എന്നതിനെ ആശ്രയിച്ച് പത്ത് തീവ്രത ലെവലുകളുള്ള വിഷയങ്ങളെ പ്രകാശിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു സംയോജിത എല്‍ഇഡി അറേയുണ്ട്. നിര്‍ഭാഗ്യവശാല്‍, കണക്റ്റുചെയ്ത ക്യാമറയില്‍ നിന്ന് LED ലൈറ്റുകള്‍ പവര്‍ എടുക്കുന്നില്ല. പകരം, ഒരു USB-C പോര്‍ട്ട് ഉണ്ട്, അത് 5W മൂല്യമുള്ള എല്‍ഇഡി ലൈറ്റുകള്‍ പവര്‍ ചെയ്യുന്നതിന് യുഎസ്ബി പവര്‍ സപ്ലൈ അല്ലെങ്കില്‍ ബാറ്ററി പായ്ക്കുമായി സംയോജിച്ച് ഉപയോഗിക്കാം.

ലെന്‍സിന്റെ ഏറ്റവും മുന്‍വശത്തുള്ള എലമെന്റ് സഫയര്‍ കോട്ടട്ട് ലെന്‍സിന്റെ പ്രോബ് ഭാഗം പൊടിയെയും വെള്ളത്തെയും പ്രതിരോധിക്കുന്നതാണെന്നും ആസ്‌ട്രോഹോരി പറയുന്നു. വാസ്തവത്തില്‍, അണ്ടര്‍വാട്ടര്‍ മാക്രോ ഫോട്ടോഗ്രാഫിക്കായി ലെന്‍സിന്റെ മുന്‍വശത്തെ മുഴുവന്‍ വിഭാഗവും 25cm (9.8′) വരെ വെള്ളത്തില്‍ മുക്കാമെന്ന് AstrHori പറയുന്നു.

Canon EF, Canon RF, Fujifilm X, L, Nikon F, Nikon Z, Sony E, Cine PL എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ ക്യാമറ മൗണ്ടുകളുടെ ഒരു നീണ്ട പട്ടികയിലാണ് AstrHori 28mm F13 മാക്രോ വരുന്നത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here