നിക്കോണ്‍ ഇസഡ് 5-ന് ഗോള്‍ഡന്‍ പുരസ്‌ക്കാരം

0
174

നിക്കോണ്‍ ഇസ്ഡ് 5-ന് പുരസ്‌ക്കാരം. ആയിരം ഡോളറില്‍ താഴെ വിലയുള്ള ഏറ്റവും മികച്ച ക്യാമറ എന്ന ഖ്യാതി നേടിയതിന് ഡിപി റിവ്യുവിന്റെ ഗോള്‍ഡന്‍ പുരസ്‌ക്കാരമാണ് നിക്കോണിനെ തേടിയെത്തിയിരിക്കുന്നത്. 85% വോട്ട് നേടിയാണ് നിക്കോണ്‍ മറ്റു ക്യാമറകളെ തള്ളി മുന്നിലെത്തിയത്. ഇതുവരെ പുറത്തിറക്കിയതില്‍ വെച്ച് ഏറ്റവും മൂല്യമേറിയ എന്‍ട്രി ലെവല്‍ ഫുള്‍ ഫ്രെയിം ക്യാമറകളില്‍ ഒന്നാണ് നിക്കോണ്‍ Z5. ദൃഢമായ, മികച്ച-ഇന്‍-ക്ലാസ് ബോഡിക്കുള്ളില്‍ പായ്ക്ക് ചെയ്ത, ഓണ്‍-സെന്‍സര്‍ ഫേസ് ഡിറ്റക്റ്റ് AF ഉള്ള സ്ഥിരതയുള്ള 24MP CMOS ചിപ്പ് ഇതിലുണ്ട്.

രണ്ട് കണ്‍ട്രോള്‍ ഡയലുകള്‍, ടില്‍റ്റിംഗ് ടച്ച്സ്‌ക്രീന്‍, എഎഫ് ജോയ്സ്റ്റിക്ക്, വലിയ, ഉയര്‍ന്ന റെസ് ഇവിഎഫ് എന്നിവയുള്ള കാലാവസ്ഥയെ പ്രതിരോധിക്കുന്ന നിര്‍മ്മാണം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ഈ ക്യാമറ നന്നായി നിര്‍മ്മിച്ചതാണ്. ഇത് കൈവശം വയ്ക്കാന്‍ സൗകര്യപ്രദമാണെന്നതു മാത്രമല്ല ഏറെ ഒതുക്കമുള്ളതും ഭാരം കുറഞ്ഞതുമാണ്. നിക്കോണ്‍ DSLR ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് മെനുകള്‍ പരിചിതമായിരിക്കും കൂടാതെ ഇഷ്ടാനുസൃതമാക്കല്‍ ഓപ്ഷനുകള്‍ ധാരാളമാണ്.

ഓട്ടോഫോക്കസ് പ്രകടനം വളരെ മികച്ചതാണ്, പരമ്പരാഗത AF സബ്ജക്ട് ട്രാക്കിംഗ് പോലെ, മുഖവും കണ്ണും ഉറപ്പുള്ള വിശ്വാസ്യതയോടെ രണ്ട് പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും കണ്ടെത്തുന്നു. ബര്‍സ്റ്റ് ഷൂട്ടിംഗ് വേഗത ഈ ക്ലാസിന് സാധാരണമാണ്, എന്നാല്‍ 100 ഫ്രെയിമുകളുടെ ബഫര്‍ മതിപ്പുളവാക്കുന്നു. ഓരോ ചാര്‍ജിനും 470/390 ഷോട്ടുകളില്‍ ബാറ്ററി ലൈഫ് സ്വീകാര്യമാണ് (LCD/EVF).

Z5 മികച്ച വിശദാംശ ക്യാപ്ചര്‍, മികച്ച ഉയര്‍ന്ന ISO പ്രകടനവും സോളിഡ് ഡൈനാമിക് ശ്രേണിയും നല്‍കുന്നു. ഫുള്‍ എച്ച്ഡി ഫൂട്ടേജ് ക്രോപ്പ് ചെയ്യാത്തതും മാന്യമായി കാണപ്പെടുന്നതുമാണ്. കൂടാതെ ബോഡി ഹെഡ്ഫോണും മൈക്രോഫോണ്‍ സോക്കറ്റുകളും കൂടാതെ ക്യാമറയില്‍ IS-യും ഹാന്‍ഡ്ഹെല്‍ഡ് ഷൂട്ടിംഗിനായി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here