ഈ വര്‍ഷത്തെ ഏറ്റവും മികച്ച ട്രാവല്‍ ക്യാമറ ഇതാണ്

0
223

ഈ വര്‍ഷത്തെ ഏറ്റവും മികച്ച ട്രാവല്‍ ക്യാമറയായി EOS R6 Mark II, തെരഞ്ഞെടുത്തു. ഇത് Canon-ന്റെ രണ്ടാം തലമുറ ഫുള്‍-ഫ്രെയിം മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറയാണ്. സ്ഥിരതയുള്ള 24MP ഡ്യുവല്‍ പിക്‌സല്‍ CMOS സെന്‍സറിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കി നിര്‍മ്മിച്ച ഈ ക്യാമറ ഈ വര്‍ഷത്തെ മൂല്യവത്തേറിയ ക്യാമറയ്ക്കുള്ള ഡിപി റിവ്യു തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ മൂന്നാം സ്ഥാനത്തെത്തിയിരുന്നു.
ലളിതമായ ടച്ച്സ്‌ക്രീന്‍ ഇന്റര്‍ഫേസും ലോജിക്കലി-അറേഞ്ച് ചെയ്ത മെനു സിസ്റ്റവുമായി ജോടിയാക്കുന്ന കാര്യമായ ഹാന്‍ഡ് ഗ്രിപ്പും നല്ല സ്പെയ്സ്ഡ് കണ്‍ട്രോളുകളും R6 II-ന് ഉണ്ട്. വലിയ ലെന്‍സുകളാണെങ്കിലും ഇത് കൈയില്‍ സുഖമായി യോജിക്കുന്നു.

40fps-ല്‍ ചിത്രങ്ങള്‍ എടുക്കുമ്പോള്‍ പോലും ഓട്ടോഫോക്കസ് പ്രകടനം സ്ഥിരമായി വിശ്വസനീയമാണ്. വൈവിധ്യമാര്‍ന്ന സബ്ജക്ട് ഡിറ്റക്ഷന്‍ മോഡുകളും അതിശയകരമാംവിധം ‘ഓട്ടോ’ ഡിറ്റക്ഷന്‍ മോഡും ക്യാമറയെ സാധാരണയായി ഫോട്ടോഗ്രാഫ് ചെയ്യുന്ന പല വിഷയങ്ങള്‍ക്കും അനുയോജ്യമായ AF ഏരിയകളും അല്‍ഗോരിതങ്ങളും തിരഞ്ഞെടുക്കാന്‍ അനുവദിക്കുന്നു.
ഇലക്ട്രോണിക് ഷട്ടര്‍ മോഡില്‍ റോളിംഗ് ഷട്ടര്‍ നന്നായി നിയന്ത്രിക്കപ്പെടുന്നു, എന്നാലും R6 മാര്‍ക്ക് II 12-ബിറ്റ് ക്യാപ്ചറിലേക്ക് താഴുകയും ഡൈനാമിക് റേഞ്ച് കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. വേഗത കുറഞ്ഞ മോഡുകളില്‍,ചിത്രത്തിന്റെ ഗുണനിലവാരം മികച്ചതാണ്.
യഥാര്‍ത്ഥ R6-നേക്കാള്‍ വീഡിയോ ഗണ്യമായി മെച്ചപ്പെട്ടു, ഫുള്‍വീതി 4K 60p വരെ ഓവര്‍സാമ്പിള്‍ ചെയ്തു, കൂടാതെ തെര്‍മല്‍ മാനേജ്മെന്റ് വളരെയധികം മെച്ചപ്പെടുത്തി. 1080p/180 സ്ലോ മോഷന്‍ 50% വര്‍ദ്ധനവിനെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here