കൂടുതല്‍ സര്‍ഗ്ഗാത്മകതയ്ക്കായി വെളിച്ചം ഉപയോഗിക്കേണ്ടത് ഇങ്ങനെ (Part 5)

0
134

ഇന്റീരിയര്‍ ഡിസൈനര്‍മാര്‍ എങ്ങനെയാണ് വെളിച്ചം ഉപയോഗിക്കുന്നത്? ശ്രദ്ധിച്ച് മനസ്സിലാക്കുക. ദൃശ്യത്തിന്റെ മൊത്തത്തിലുള്ള രൂപവും ഭാവവും ചേര്‍ത്തു കൊണ്ട് കൂടുതല്‍ പറയാന്‍ കൂടുതല്‍ വെളിച്ചം ഉള്‍പ്പെടുത്താനാകും.

എപ്പോള്‍ വെളിച്ചം ചേര്‍ക്കണമെന്നും ഏത് ഉദ്ദേശ്യത്തോടെ അത് ചെയ്യണമെന്നും അറിയുക
ചില ഘട്ടങ്ങളില്‍, ഈ നിമിഷത്തില്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് സ്വാഭാവികമായി ലഭ്യമായതിനേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ ഇഫക്റ്റുകള്‍ സൃഷ്ടിക്കാന്‍ നിങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കും. ആ സമയത്ത്, വിവിധ കൃത്രിമ ലൈറ്റിംഗ് ടെക്‌നിക്കുകള്‍ പരിചയപ്പെടാന്‍ നിങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കും.

നിങ്ങളുടെ വിഷയം വേറിട്ടുനില്‍ക്കാന്‍ വെളിച്ചം ചേര്‍ക്കാം, പ്രകാശത്തിന്റെ ഗുണനിലവാരം മാറ്റാന്‍ മോഡിഫയറുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക, അല്ലെങ്കില്‍ അധിക പ്രകാശ സ്രോതസ്സുകള്‍ ചേര്‍ക്കുക. ഒരു കോഫിയില്‍ നിന്ന് ആവി പറപ്പിക്കാന്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു ബാക്ക്‌ലൈറ്റ് ഉപയോഗിക്കാം അല്ലെങ്കില്‍ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ ക്രിസ്മസ് ലൈറ്റുകള്‍ പോലെയുള്ള ചില ആംബിയന്റ് ലൈറ്റിംഗ് ഉള്‍പ്പെടുത്താം. ജെല്ലുകള്‍ ഉപയോഗിച്ചോ നിറമുള്ള പ്രകാശം ചേര്‍ത്തോ നിറം മാറ്റി മനോഹരമായ ഒരു ചിത്രമൊരുക്കാന്‍ കഴിയും.

അവസാനമായി, മുഴുവന്‍ ചിത്രവും എങ്ങനെ യോജിക്കുന്നുവെന്ന് നാം ഓര്‍ക്കേണ്ടതുണ്ട്. നിങ്ങളുടെ ലൈറ്റിംഗ് ചോയ്സ് നിങ്ങളുടെ കോമ്പോസിഷനുമായി എങ്ങനെ ബന്ധിപ്പിക്കും? ലീഡിംഗ് ലൈനുകള്‍ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനോ വര്‍ണ്ണ വൈരുദ്ധ്യം ഉണ്ടാക്കുന്നതിനോ നിങ്ങളുടെ മുന്‍ഭാഗമോ പശ്ചാത്തലമോ കൂടുതല്‍ ചലനാത്മകമാക്കുന്നതിനോ ഒരു പാറ്റേണിന്റെ ഭാഗമായി നിങ്ങള്‍ ലൈറ്റിംഗ് ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ടാകാം.

(തുടരും)

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here