ഡയോപ്റ്റര്‍ (Diopter) സെറ്റ് ചെയ്യുന്നതെങ്ങനെ? (PART 2)

0
57

പുതിയ ക്യാമറ ലഭിച്ചു കഴിഞ്ഞുമ്പോള്‍ അത്യാവശ്യം മാറ്റേണ്ട ചില സെറ്റിങ്ങുകളെക്കുറിച്ചാണ് ഇനി പറയാന്‍ പോകുന്നത്. അതായത്, മെനു സെറ്റിങ്ങുകളില്‍ നിങ്ങള്‍ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതില്‍ പ്രധാനപ്പെട്ടതാണ് ഡയോപ്റ്റര്‍. നിങ്ങളുടെ ക്യാമറയുടെ വ്യൂഫൈന്‍ഡറിനുള്ള ഫോക്കസ് ക്രമീകരണമാണ് ഡയോപ്റ്റര്‍. ഐവ്യൂവറിന് സമീപം ചെറിയൊരു ഡയല്‍ കാണാം, ഒരുപക്ഷേ പ്ലസ്, മൈനസ് ലേബലുകള്‍ എന്നിവയോടെയാവാം ഇതു വരുന്നത്. ഓരോ ക്യാമറയിലും ഓരോ മോഡലിലും വ്യത്യസ്മാകുമെങ്കിലും ഡയോപ്റ്റര്‍ എല്ലാ ക്യാമറയിലും കാണാം.

വ്യത്യസ്ത കാഴ്ച ആവശ്യങ്ങളുള്ള ആളുകള്‍ക്ക് കാഴ്ചയുടെ വ്യക്തത അനുയോജ്യമാക്കുന്നതിന് ഈ നോബ് തിരിക്കുന്നത് വ്യൂഫൈന്‍ഡറിലെ ലെന്‍സ് ഘടകങ്ങളെ ക്രമീകരിക്കും. നിങ്ങളുടെ ഡയോപ്റ്റര്‍ ശരിയായി ക്രമീകരിച്ചുകഴിഞ്ഞാല്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് വ്യക്തമായി കാണാം.

ഡയോപ്റ്റര്‍ ശരിയായി ക്രമീകരിക്കുമ്പോള്‍, നിങ്ങളുടെ വിഷയവും മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറയുടെ ഇലക്ട്രോണിക് വ്യൂഫൈന്‍ഡറിലോ DSLR-ന്റെ ഫോക്കസിംഗ് സ്‌ക്രീനിലോ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുന്ന വിവരങ്ങളും കാണാന്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ സമയം ലഭിക്കും. ഡയോപ്റ്റര്‍ അല്‍പ്പം ഓഫാണെങ്കില്‍, നിങ്ങള്‍ ഇപ്പോഴും ഒരു ഷാര്‍പ്പായുള്ള ചിത്രം കാണാനിടയുണ്ട്, പക്ഷേ എല്ലാം ഫോക്കസ് ചെയ്യുന്നതിനായി നിങ്ങളുടെ കണ്ണുകള്‍ ബുദ്ധിമുട്ടിയേക്കാം. ശരിയായി ക്രമീകരിച്ച ഡയോപ്റ്റര്‍ കാഴ്ചയെ സുഖകരവും ബുദ്ധിമുട്ടില്ലാത്തതുമാക്കും.

ഈ ചെറിയ ഡയല്‍ എളുപ്പത്തില്‍ ക്രമീകരിക്കാന്‍ കഴിയും, നിങ്ങളുടെ വ്യൂഫൈന്‍ഡറിലൂടെ നോക്കുന്നത് അത്ര സാധാരണമല്ല. പക്ഷേ ഈ കാഴ്ച നിങ്ങളുടെ ശരിയായ കാഴ്ച്ച എത്രമാത്രം മോശമായെന്ന് വ്യക്തമാക്കും. ചില നോബുകള്‍ക്ക് മറ്റുള്ളവയേക്കാള്‍ മികച്ച ലോക്കുകള്‍ ഉണ്ടെങ്കിലും, മിക്കവാറും എല്ലാ ക്യാമറകള്‍ക്കും തുടക്കത്തിലും വീണ്ടും വിവിധ ഇടവേളകളിലും ഇത് ക്രമീകരിക്കേണ്ടതുണ്ട്. നിങ്ങളുടെ ക്യാമറ വ്യക്തിഗതമാക്കല്‍ ആരംഭിക്കുന്നതിനുള്ള തികച്ചും അപരിചിതമായ ഒരു മാര്‍ഗമാണിത്. ഇനി അടുത്ത സെറ്റിങ്ങിലേക്ക് പോകാം.
(തുടരും)

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here