ക്യാമറ സെറ്റിങ്ങ്‌സ് (PART 3) ഫയല്‍ ഫോര്‍മാറ്റ്

0
78

പുതിയ ക്യാമറ ഉപയോഗിക്കും മുന്നേ ഫയല്‍ഫോര്‍മാറ്റ് സെറ്റിങ്ങ്‌സില്‍ മാറ്റം വരുത്തണം. റോയും ജെപിഇജിയും വേണോ എന്നു നിങ്ങള്‍ തീരുമാനിക്കണം. അത് നിങ്ങളുടെ ക്യാമറയില്‍ ഉടനടി സജ്ജീകരിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

ഒരു റോ ഫയല്‍, അവിടെയുള്ള പുതുമുഖങ്ങള്‍ക്കായി, ഒരു ഇമേജിലെ എല്ലാ യഥാര്‍ത്ഥ ക്യാപ്ചര്‍ വിവരങ്ങളും ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നു, ഒരു JPEG-യില്‍ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന കാര്യക്ഷമമായ ഡാറ്റകളേക്കാള്‍ വളരെ കൂടുതലാണ്. ഷാഡോകളില്‍ നിന്നോ ഹൈലൈറ്റുകളില്‍ നിന്നോ വിശദാംശങ്ങള്‍ വീണ്ടെടുക്കാനും വൈറ്റ് ബാലന്‍സ് അല്ലെങ്കില്‍ കളര്‍ പോലുള്ള അടിസ്ഥാന വശങ്ങള്‍ മാറ്റാനും പോസ്റ്റ്-പ്രോസസിംഗില്‍ ഇത് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു. ഫയല്‍ വലുപ്പം അല്‍പ്പം വലുതാണ് (ജെപിഇജിയുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍) കൂടാതെ ചിത്രം കാണാനും പ്രവര്‍ത്തിക്കാനും പ്രത്യേക സോഫ്റ്റ്വെയര്‍ ആവശ്യമാണ് എന്നതാണ് പോരായ്മ. നിങ്ങളുടെ ക്യാമറ നിര്‍മ്മാതാവ് അതിനായി സൗജന്യ സോഫ്റ്റ്വെയര്‍ നല്‍കുമ്പോള്‍, അഡോബ് അല്ലെങ്കില്‍ ക്യാപ്ചര്‍ വണ്‍ പോലുള്ള കമ്പനികളില്‍ നിന്നുള്ള ജനപ്രിയ ഫോട്ടോ എഡിറ്റിംഗ് സോഫ്റ്റ്വെയര്‍ ഉപയോഗിക്കാനാണ് പലരും താല്‍പ്പര്യപ്പെടുന്നത്.

റോ ഫയലുകളുടെ ഫ്‌ലെക്‌സിബിലിറ്റിയോ JPEG-ന്റെ സൗകര്യമോ നിങ്ങള്‍ വിലമതിക്കുന്നുവെങ്കില്‍, ക്യാമറ തുറക്കുന്നതിന് മുമ്പ് നിങ്ങള്‍ ഒരു ഫയല്‍ ഫോര്‍മാറ്റ് തിരഞ്ഞെടുത്തിട്ടുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക.
JPEG ഫയല്‍ ഒരു ചെറിയ സൗകര്യപ്രദമായ ഫയലാണ്, അത് കഴിഞ്ഞ 25 വര്‍ഷത്തിനുള്ളില്‍ നിര്‍മ്മിച്ച ഏതൊരു കമ്പ്യൂട്ടറിനും കാണാനുള്ള ഉപകരണത്തിനും തുറക്കാനും കാണാനും കഴിയും. ഫയല്‍ പ്രോസസ്സ് ചെയ്യുകയും കംപ്രസ് ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു എന്നതാണ് JPEG-യുടെ പോരായ്മ. ഓണ്‍ലൈനില്‍ പങ്കിടാന്‍ സൗകര്യപ്രദവും പ്രിന്റ് ചെയ്യുന്നതില്‍ മാറ്റം വരുത്താത്തതും മികച്ചതാണെങ്കിലും, ഇതിന് നിറങ്ങളുടെയും ടോണുകളുടെയും വിവരങ്ങളുടെ ഡെപ്ത് ഇല്ല.

മിക്ക ക്യാമറ നിര്‍മ്മാതാക്കള്‍ക്കും ഫയല്‍ തരം ഒരു പ്രധാന ക്രമീകരണമാണെന്ന് അറിയാം, ഇത് സാധാരണയായി മെനുവിന് മുകളിലോ സമീപത്തോ ആണ് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്. ക്വിക്ക് അല്ലെങ്കില്‍ ഫംഗ്ഷന്‍ മെനു അല്ലെങ്കില്‍ കണ്‍ട്രോള്‍ ഗ്രിഡ് സ്‌ക്രീനില്‍ ഈ ഫീച്ചറിലേക്കുള്ള ഒരു ഷോട്ട്കട്ട് നിങ്ങള്‍ പലപ്പോഴും കണ്ടെത്തും.

നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒരേ സമയം Raw, JPEG എന്നിവ ഷൂട്ട് ചെയ്യാന്‍ കഴിയും, എന്നാല്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് ശരിക്കും ആവശ്യമുണ്ടെങ്കില്‍ മാത്രമേ ഇത് ചെയ്യാവൂ. നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു റോ ഫയല്‍ ഉണ്ടെങ്കില്‍, നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു കമ്പ്യൂട്ടറും ശരിയായ സോഫ്റ്റ്വെയറും അത് ചെയ്യാനുള്ള സമയവും ഉള്ളിടത്തോളം, നിങ്ങള്‍ക്ക് എപ്പോള്‍ വേണമെങ്കിലും, ഏത് അളവിലും, നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇഷ്ടമുള്ള ഏത് ക്രമീകരണവും ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു JPEG ഉണ്ടാക്കാം. റോയും ജെപിഇജിയും ഒരേസമയം ഷൂട്ട് ചെയ്യേണ്ടി വരിക, ജെപിഇജിയുടെ ഉടനടി ആവശ്യവും റോയ്ക്കായുള്ള ദീര്‍ഘകാല ആഗ്രഹവുമാണ്.

ആദ്യം ഈ സെറ്റ് ശരിയാക്കുക, നിങ്ങളുടെ ഫോട്ടോഗ്രാഫി വര്‍ക്ക്ഫ്‌ലോ കാലാകാലങ്ങളില്‍ മാറ്റുകയാണെങ്കില്‍, തിരികെ വന്ന് അത് വീണ്ടും മാറ്റാവുന്ന വിധത്തിലാണെന്നത് ഉറപ്പാക്കുക. നിലവിലെ ഫയല്‍ സ്റ്റാറ്റസ് പലപ്പോഴും വ്യൂഫൈന്‍ഡറിലോ പിന്‍ സ്‌ക്രീനിലോ എളുപ്പത്തില്‍ കാണാവുന്നതു പോലെ, ക്യാമറ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കും. ഇനി കാര്‍ഡ് ഫോര്‍മാറ്റിനെക്കുറിച്ച്…
(തുടരും)

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here