ക്യാമറ സെറ്റിങ്ങ്‌സ് (PART 4) കാര്‍ഡ് ഫോര്‍മാറ്റ്

0
62

നിങ്ങളുടെ ക്യാമറയില്‍ നിന്നുള്ള ഫോട്ടോകള്‍ സാധാരണയായി സേവ് ചെയ്യുന്നത് ഏതെങ്കിലും മെമ്മറി കാര്‍ഡില്‍ ആയിരിക്കും. പുതിയ ക്യാമറ ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍ ഉപയോഗിച്ചു കൊണ്ടിരുന്ന മെമ്മറി കാര്‍ഡ് അങ്ങനെ തന്നെ ക്യാമറസ്ലോട്ടില്‍ ഇട്ട് ഷൂട്ട് ചെയ്തു തുടങ്ങരുത്. അങ്ങനെ വന്നാല്‍ ചിത്രങ്ങള്‍ ഇറര്‍ വരാന്‍ സാധ്യതയുണ്ട്. അത് ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് അനാവശ്യമായ ഡാറ്റകള്‍ അതിലുള്ളത് കൃത്യമായി നീക്കം ചെയ്യണം. ഓരോ ക്യാമറ നിര്‍മ്മാതാക്കള്‍ക്കും കാര്‍ഡുമായി ആശയവിനിമയം നടത്തുന്നതിനും അതില്‍ ചിത്രങ്ങള്‍ സൂക്ഷിക്കുന്നതിനും അല്പം വ്യത്യസ്തമായ മാര്‍ഗമുണ്ട്. ക്യാമറയും കാര്‍ഡും തമ്മില്‍ കമ്യൂണിക്കേഷന്‍ ഉണ്ടാക്കുന്നതിന് ഫോട്ടോകള്‍ എടുക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ക്യാമറയ്ക്കുള്ളില്‍ വച്ച് തന്നെ കാര്‍ഡ് ‘ഫോര്‍മാറ്റ്’ ചെയ്യാന്‍ ക്യാമറകള്‍ ശുപാര്‍ശ ചെയ്യുന്നു.

ഒരു പുതിയ ക്യാമറ ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ ഡിജിറ്റല്‍ സ്റ്റോറേജ് മീഡിയം ഫോര്‍മാറ്റ് ചെയ്യുന്നത് രണ്ടും തമ്മില്‍ സിംഗ്രനൈസ്ഡ് ചെയ്തുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുന്നു.
ഒരു കാര്‍ഡ് ഫോര്‍മാറ്റ് ചെയ്യുന്നത് അതിലെ എല്ലാ ഫോട്ടോകളും, കണ്ടതോ കാണാത്തതോ ആയ ഏതെങ്കിലും ഫോള്‍ഡറുകള്‍ക്കൊപ്പം ഇല്ലാതാക്കുകയും ഒരു പുതിയ സ്റ്റോറേജ് ഘടനയും പാതയും സജ്ജീകരിക്കുകയും ചെയ്യും.

ഒരു പുതിയ ഷൂട്ടിലേക്ക് പോകുമ്പോള്‍ ഫോര്‍മാറ്റിംഗ് ശുപാര്‍ശ ചെയ്യപ്പെടുന്നു, അവസാന ചിത്രീകരണത്തില്‍ നിന്നുള്ള ഫോട്ടോകള്‍ ആദ്യം ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുകയും ബാക്കപ്പ് ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നിടത്തോളം. ഇത് നല്ല വൃത്തിയുള്ള സ്ലേറ്റില്‍ എഴുതി തുടങ്ങുന്നതുപോലെയാണെന്നത് മറക്കണ്ട. ഇങ്ങനെ ചെയ്താല്‍ ആ ക്യാമറയില്‍ നിന്നുള്ള ദൃശ്യങ്ങള്‍ നഷ്ടപ്പെടില്ലെന്നു കൃത്യമായി സേവ് ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്നും ഉറപ്പാക്കാം.

(തുടരും)

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here