ക്യാമറ സെറ്റിങ്ങ്‌സ് (PART 5) തീയതിയും സമയവും

0
88

ചിലരുടെ ഓരോ ചിത്രത്തിന്റെയും ക്യാപ്ചര്‍ തീയതിയും സമയവും അതിന്റെ മെറ്റാഡാറ്റയില്‍ (സോഫ്റ്റ്വെയറില്‍ കാണാവുന്ന അധിക വിവരങ്ങള്‍) സംഭരിച്ചിരിക്കുന്നു. ഇത് ശരിയാണെങ്കില്‍ ഭാവിയില്‍ ഏതെങ്കിലും വിധത്തില്‍ ഉണ്ടാവുന്ന സാങ്കേതിക തലവേദന ഒഴിവാക്കാം. പല ക്യാമറകള്‍ക്കും ഇപ്പോള്‍ വ്യത്യസ്ത സമയ മേഖലകളിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്നതിനും പകല്‍ സമയം ലാഭിക്കുന്നതിനുമായി ക്രമീകരിക്കുന്നതിനുമുള്ള ലളിതമായ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ ഉണ്ട്, അതിനാല്‍ നിങ്ങള്‍ യഥാര്‍ത്ഥ ടൈംസെറ്റിങ്ങുമായി അലയേണ്ടതില്ല. എന്നാല്‍ പലപ്പോഴും പല ക്യാമറകള്‍ക്കും അവയുടെ സമയസൂചനയില്‍ പ്രത്യേകിച്ച് കൃത്യതയുള്ളതല്ലെന്ന് വ്യക്തമാണ്. അതിനാല്‍ നിങ്ങളുടെ ഫോട്ടോകളില്‍ കൃത്യമായ ടൈം സ്റ്റാമ്പ് വേണമെന്ന് നിങ്ങള്‍ക്ക് നിര്‍ബന്ധമുണ്ടെങ്കില്‍ എത്ര തിരക്കിലാണെങ്കിലും ഈ ഫീച്ചര്‍ വീണ്ടും സന്ദര്‍ശിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്.

നിങ്ങളുടെ ക്യാമറയില്‍ കൃത്യമായ തീയതിയും സമയവും സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്, നിങ്ങള്‍ എപ്പോള്‍ ഫോട്ടോകള്‍ പകര്‍ത്തിയെന്ന് ഓര്‍ക്കാന്‍ സഹായിക്കും.

ഇമേജ് മെറ്റാഡാറ്റയിലെ മറ്റൊരു ഇനമായ കോപ്പിറൈറ്റിന് ഇതു ഗുണം ചെയ്യും, ഭാവിയില്‍ ഏതെങ്കിലും ഘട്ടത്തില്‍ പ്രയോജനകരമായേക്കാവുന്ന നിങ്ങളുടെ പേരും മറ്റ് പ്രസക്തമായ വ്യക്തിഗത വിവരങ്ങളും ഇവിടെ സജ്ജീകരിക്കാവുന്നതാണ്. നിങ്ങളുടെ ഡിജിറ്റല്‍ ഫയലിലേക്ക് ആക്സസ് ഉള്ള ആര്‍ക്കും ഈ ഡാറ്റ തിരുത്തിയെഴുതാന്‍ കഴിയുമെന്ന് ഓര്‍ക്കുക. ഈ ക്രമീകരണം നിങ്ങള്‍ക്കോ മറ്റുള്ളവര്‍ക്കോ സഹായകമായേക്കാവുന്ന വിവരങ്ങള്‍ക്കായുള്ളതാണ്.

പകര്‍പ്പവകാശ ഫീല്‍ഡില്‍ നിങ്ങളുടെ പേര് ചേര്‍ക്കുന്നത് വളരെ കുറഞ്ഞ സുരക്ഷയാണ് നല്‍കുന്നത്; ഫോട്ടോ എടുത്തത് നിങ്ങളാണെന്നോ അല്ലെങ്കില്‍ നിങ്ങളുടെ ക്യാമറയില്‍ നിന്ന് വന്ന ഒരു ചിത്രമെങ്കിലും എടുത്തതെന്നോ ഉള്ള ഒരു കുറിപ്പായി മാത്രം ഇതിനെ കരുതുക. നിങ്ങളുടെ ചിത്രങ്ങള്‍ മറ്റുള്ളവരുമായി ഇടകലര്‍ന്നിരിക്കുകയും ഉടമയെയോ സ്രഷ്ടാവിനെയോ നിങ്ങള്‍ തിരിച്ചറിയേണ്ടതുണ്ടെങ്കില്‍ ഇത് സൗകര്യപ്രദമായിരിക്കും.

പകര്‍പ്പവകാശ വിവരങ്ങള്‍ ഉള്‍ച്ചേര്‍ക്കുന്നത് നിങ്ങളുടെ ഫോട്ടോകള്‍ തിരിച്ചറിയാനോ ക്യാമറ വീണ്ടെടുക്കാനോ സഹായിക്കും. ‘എല്ലാ അവകാശങ്ങളും നിക്ഷിപ്തം’ പോലെയുള്ള നിര്‍ദ്ദിഷ്ട പകര്‍പ്പവകാശ വിവരങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്താനും ഈ ക്രമീകരണം ഉപയോഗിക്കാനും കഴിയും, നിങ്ങളുടെ ഉദ്ദേശ്യങ്ങള്‍ എന്താണെന്ന് ഫയലിലേക്ക് ആക്സസ് ഉള്ള മറ്റാരെയെങ്കിലും അറിയിക്കുക. എന്നാലും, ഹാക്കര്‍മാര്‍ക്ക് ഇത് എളുപ്പത്തില്‍ തിരുത്തിയെഴുതാന്‍ കഴിയുമെന്ന് ഒരിക്കല്‍ കൂടി ഓര്‍ക്കുക. സാധാരണയായി ഇമെയില്‍ ഫോമിലുള്ള നിങ്ങളുടെ കോണ്‍ടാക്റ്റ് വിവരമാണ് ഈ മേഖലയ്ക്കുള്ള സാധ്യതയുള്ള ഉപയോഗം. നിങ്ങളുടെ ക്യാമറ നഷ്ടപ്പെടുകയോ മോഷ്ടിക്കപ്പെടുകയോ ചെയ്താല്‍ അത് നിങ്ങളിലേക്ക് ഒരു ലിങ്ക് തിരികെ നല്‍കും.
(തുടരും)

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here