ക്യാമറ സെറ്റിങ്ങ്‌സ് (PART 6) സെറ്റിങ്ങുകള്‍ കൃത്യമാക്കി, ഇനി ഉപയോഗിക്കാം

0
106

മികച്ച ഫോട്ടോകള്‍ സൃഷ്ടിക്കാന്‍ ഈ ക്രമീകരണങ്ങളൊന്നും നിങ്ങളെ സഹായിക്കില്ലെന്ന് ആദ്യം ഓര്‍ക്കണം. എങ്കിലും നിങ്ങളുടെ ജോലിയുടെ പാതി നിങ്ങള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കിയിരിക്കുന്നു. ഈ മെനു സെറ്റിങ്‌സ് നിങ്ങളുടെ പുതിയ ക്യാമറ ഉപയോഗിച്ച് ഷൂട്ട് ചെയ്യുന്ന അനുഭവം അല്‍പ്പം എളുപ്പമാക്കാന്‍ കഴിയും. മെനു സിസ്റ്റത്തിന്റെ ലാബിരിന്ത് വഴി പേജിംഗ് ചെയ്യുന്നത് ഒരു ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍ക്കുള്ള പ്രവര്‍ത്തനത്തിന്റെ ആദ്യ തിരഞ്ഞെടുപ്പല്ല, പക്ഷേ അതില്‍ ധാരാളം ഉപയോഗപ്രദമായ കാര്യങ്ങള്‍ ഉണ്ട്. നിങ്ങളുടെ ആവശ്യങ്ങള്‍ക്കായി പ്രത്യേകമായി ക്യാമറ സജ്ജീകരിക്കുന്നത് ഒരു ഇഷ്ടാനുസൃതമായ സ്യൂട്ട് ലഭിക്കുന്നത് പോലെയാണ് – ഇത് നിങ്ങളെ ഏത് സാഹചര്യത്തിനും തയ്യാറാക്കുകയും നിങ്ങള്‍ ലോകത്തേക്ക് പോകുമ്പോള്‍ ആത്മവിശ്വാസം നല്‍കുകയും ചെയ്യും.

ഓരോ ക്യാമറയ്ക്കും ഓരോ സെറ്റിങ്ങുകളായിരിക്കും ഉള്ളത്. നിര്‍ബന്ധമായും യൂസര്‍ മാനുവല്‍ വായിക്കണം. ക്യാമറയുടെ മെനു സിസ്റ്റം നിര്‍ബന്ധമായും അറിഞ്ഞിരിക്കണം. ഓരോന്നും എവിടെ, എങ്ങന പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുവെന്ന് ഉപയോഗിച്ച് തന്നെ ശീലിക്കണം. നിങ്ങള്‍ക്ക് ആവശ്യമുള്ളതും ഇല്ലാത്തുമായ നിരവധി കാര്യങ്ങള്‍ നിങ്ങളുടെ ക്യാമറയിലുണ്ട്. അവയ്‌ക്കെല്ലാം വിവിധ ആവശ്യങ്ങളുമുണ്ട്. ഓരോ സാഹചര്യത്തിലും പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതിന് അനുസരിച്ച് നിങ്ങളുടെ ഷോട്ട് ഡെഡിക്കേറ്റഡ് ഷോട്ടാക്കി മാറ്റാനാണ് ഈ മെനു കസ്റ്റമൈസ് ചെയ്യാവുന്ന വിധത്തിലുള്ളത്. അവ ഉപയോഗിക്കുക, ശീലിക്കുക. പുതിയ ക്യാമറകളിലേക്ക് പോകുമ്പോള്‍ പുതിയ മെനു കൈകാര്യം വേഗത്തില്‍ ചെയ്യാനും അറിഞ്ഞിരിക്കണം.

(അവസാനിച്ചു)

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here