Home ARTICLES കുടിലിലെ ഗർഭിണിയുടെ ഫോട്ടോഫീച്ചറിന് പുലിറ്റ്സർ പ്രൈസ്

കുടിലിലെ ഗർഭിണിയുടെ ഫോട്ടോഫീച്ചറിന് പുലിറ്റ്സർ പ്രൈസ്

9660
0
Google search engine
22 കാരിയായ മക്കെൻസി ട്രാഹാൻ, ഹോളിവുഡിലെ അവരുടെ കൂടാരത്തിന് സമീപം അവളുടെ കാമുകൻ എഡ്ഡി(26)വയറ്റിൽ കൈവെച്ച് നോക്കുന്നു.

ലോസ് ഏഞ്ചലസ് ടൈംസ് ന്റെ ക്രിസ്റ്റീന ഹൗസിനാണ് 2023 ലെ മികച്ച ഫീച്ചർ ഫോട്ടോഗ്രാഫിക്കുള്ള പുലിറ്റ്സർ പ്രൈസ്. തെരുവിൽ കഴിയുന്ന മെക്കൻസി ട്രാഹൻ എന്ന ഇരുപത്തിരണ്ടുകാരിയായ ഗർഭിണി തന്റെ കുഞ്ഞിന് ജന്മം നൽകാൻ അനുഭവിക്കുന്ന യാതനയുടെ വൈകാരിക നിമിഷങ്ങൾ ക്യാമറയിൽ പകർത്തിയതിനാണ് ക്രിസ്റ്റീന ഹൗസിന് 15000 അമേരിക്കൻ ഡോളറിന്റെ പുലീറ്റ്‌സർ സമ്മാനം ലഭിക്കുന്നത്. മെക്കൻസി ട്രാഹന്റെ വയറിൽ തലോടുന്ന സുഹൃത്തിന്റെ ചിത്രമുൾപ്പെടെ 15 ചിത്രങ്ങളാണ് ഫോട്ടോഫീച്ചറിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളത്.

ലഹരിക്കടിമപ്പെട്ട് പതിനൊന്നാം വയസ്സിൽ വീട് വിട്ടിറങ്ങിയ മെക്കൻസി ട്രാഹൻ പല ശരണാലയങ്ങളിലും കഴിഞ്ഞ ശേഷം പതിമൂന്നാം വയസിലാണ് ഹോളിവുഡിലെ സ്ട്രീറ്റിൽ എത്തുന്നത്. ചിത്രങ്ങളുടെ അടിക്കുറിപ്പിലൂടെ ആ ജീവിതവും വിവരിക്കുന്നുണ്ട്.

പത്തുവർഷം ഫ്രീലാൻസ് ഫോട്ടോഗ്രാഫറായി പ്രവർത്തിച്ച ശേഷം 2017 ലാണ് ക്രിസ്റ്റീന ഹൗസ് ലോസ് ഏഞ്ചൽസിന്റെ വിഷ്വൽ ജേർണലിസം ടീമിൽ ചേരുന്നത്. ഏഴാം വയസ്സിൽ അമ്മയുടെ ജന്മനാടായ ഫിലിപ്പൈൻസിൽ പോയപ്പോൾ കണ്ട കാഴ്ച്ചകൾ ഒപ്പിയെടുത്തുകൊണ്ടായിരുന്നു അവർ ഫോട്ടോഗ്രാഫിയിൽ പിച്ചവെച്ചു തുടങ്ങിയത്. മികച്ച ഫോട്ടോജേർണലിസ്റ്റിനുള്ള 2021 ലെ നാഷണൽ പ്രസ് ഫോട്ടോഗ്രഫി അസോസിയേഷൻ പുരസ്കാരവും ക്രിസ്റ്റീന ഹൗസ് നേടിയിട്ടുണ്ട്.

ലോകപ്രശസ്ത അമേരിക്കൻ ജേർണലിസ്റ്റായിരുന്ന പുലീറ്റ്‌സർ ന്റെ പേരിലുള്ള ഫൗണ്ടേഷനാണ് പുരസ്കാരം നൽകുന്നത്. ഓരോ വർഷവും മാധ്യമരംഗത്തും സാഹിത്യരംഗത്തുമുള്ള പ്രതിഫകളെ കണ്ടെത്തി ആദരിക്കാനാണ് പുലീറ്റ്സർ പുരസ്കാരം ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളത്. 2021 ൽ അഫ്‌ഗാനിനിൽ വെച്ചുണ്ടായ താലിബാൻ ആക്രമണത്തിൽ കൊല്ലപ്പെട്ട ഇന്ത്യൻ ഫോട്ടോജേർണലിസ്റ്റ് ഡാനിഷ് സിദ്ദിഖി ഉൾപ്പെട്ട റോയിട്ടേഴ്‌സ് ടീമിനായിരുന്നു 2022 ലെ മികച്ച ഫോട്ടോ ഫീച്ചറിനുള്ള പുലീറ്റ്‌സർ പുരസ്കാരം ലഭിച്ചത്.

ക്രിസ്റ്റീന ഹൗസ്
22 കാരിയായ മക്കെൻസി ട്രാഹാനും അവളുടെ കാമുകൻ എഡ്ഡിയും (26) ഒരു ഹോളിവുഡ് ഇടവഴിയിൽ ഒരു ടാർപ്പിനു താഴെ ഇരിക്കുന്നു.
എഡ്ഡി(26) ഹോളിവുഡിലെ ഒരു ഫ്രീവേ ഓഫ്‌ഫ്രാമ്പിൽ തന്റെ ഗർഭിണിയായ കാമുകി മക്കെൻസി ട്രാഹാനെ അവളുടെ 23-ാം ജന്മദിനം ആഘോഷിക്കുവാൻ പണം സമ്പാദിക്കുന്നു.
22 വയസ്സുകാരി തന്റെ ജീവിതത്തിൽ താൻ അനുഭവിച്ച ആഘാതത്തെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുമ്പോൾ ഹോളിവുഡിൽ മക്കെൻസി ട്രാഹന്റെ മുഖത്ത് കണ്ണുനീർ ഒഴുകുന്നു. മെക്കെൻസി 11-ാം വയസ്സിൽ ഒളിച്ചോടി, മയക്കുമരുന്ന് ഉപയോഗിക്കാൻ തുടങ്ങി, ജുവനൈൽ ഹാളിലും ഫോസ്റ്റർ കെയർ പ്ലേസ്‌മെന്റിലും പുറത്തും ആയിരുന്നു. അവൾ 13-ആം വയസ്സിൽ ഹോളിവുഡിന്റെ തെരുവിൽ ഇറങ്ങി. പ്രായപൂർത്തിയായപ്പോൾ, വിൽപനയ്ക്കായി മെത്ത് കൈവശം വച്ചതിനും മോഷ്ടിച്ച സ്വത്ത് കൈക്കലാക്കിയതിനും അവൾ മൂന്ന് കുറ്റകരമായ ശിക്ഷാവിധികളുണ്ടാക്കി.
ലോസ് ഏഞ്ചൽസിലെ വൈറ്റ് മെമ്മോറിയൽ ഗൈനക്കോളജിക്കൽ ആൻഡ് ഒബ്‌സ്റ്റട്രിക്കൽ മെഡിക്കൽ ഗ്രൂപ്പിൽ തങ്ങളുടെ കുഞ്ഞിന്റെ ഹൃദയമിടിപ്പ് കേൾക്കുമ്പോൾ 23 കാരിയായ മക്കെൻസി ട്രാഹാൻ തന്റെ കാമുകൻ എഡ്ഡി (27) ലേക്ക് തിരിഞ്ഞു നോക്കുന്നു. എഡ്ഡി നിലത്തേക്ക് നോക്കി, കണ്ണുകൾ അടച്ച് തലയിൽ കൈവച്ചു.
ബോയിൽ ഹൈറ്റ്‌സിലെ അഡ്വെൻറിസ്റ്റ് ഹെൽത്ത് വൈറ്റ് മെമ്മോറിയലിൽ 23 കാരിയായ മക്കെൻസി ട്രാഹാൻ തന്റെ നവജാത മകൾ ആനുമായ്.
ബോയിൽ ഹൈറ്റ്‌സിലെ അഡ്വെൻറിസ്റ്റ് ഹെൽത്ത് വൈറ്റ് മെമ്മോറിയലിൽ 23 വയസ്സുള്ള മക്കെൻസി ട്രാഹാൻ തന്റെ നവജാത മകൾ ആനിനെ സൂക്ഷിക്ച്ചു നോകുന്നു.
മക്കെൻസി ട്രാഹാൻ, കുഞ്ഞ് ആനിനെ അവളുടെ സ്‌ട്രോളറിൽ അവരുടെ അപ്പാർട്ട്‌മെന്റിലേക്കുള്ള പടികൾ കയറുന്നു.
മക്കെൻസി ട്രാഹാൻ തന്റെ മകൾ ആനെ ആർലിംഗ്ടൺ ഹൈറ്റ്‌സിലെ വീട്ടിൽ കുളിപ്പിക്കുന്നു.
മക്കെൻസി ട്രാഹാൻ ആർലിംഗ്ടൺ ഹൈറ്റ്‌സിലെ വീട്ടിൽ മകൾ ആനിക്ക് വേണ്ടി പാടുന്നു.
ഒരു സുഹൃത്ത് ആനിനൊപ്പം കളിക്കുമ്പോൾ മക്കെൻസി തന്റെ കുട്ടിയെ അവഗണിക്കുകയാണെന്ന് ആരോപിച്ച് ശിശു സംരക്ഷണ ഹോട്ട്‌ലൈനിലേക്ക് ഒരു രഹസ്യ കോൾ വന്നു. ആരോപണങ്ങൾ അന്വേഷിച്ച ഒരു സാമൂഹിക പ്രവർത്തകനെ ട്രഹാൻ കണ്ടു.
കാലിഫോർണിയയിലെ ബെൽഫ്ലവറിലെ കോടതിമുറിക്ക് പുറത്ത് മെക്കെൻസി ട്രാഹാൻ കരയുന്നു. ഒരു സുഹൃത്തിനൊപ്പം കാറിൽ കയറ്റിയ ശേഷം തോക്കും മയക്കുമരുന്നും കൈവശം വച്ചതിന് ട്രാഹനെതിരെ കേസെടുത്തു. തോക്ക് കൈവശം വെച്ച കുറ്റം പിന്നീട് തള്ളി. അവളെ പ്രൊബേഷനിൽ ആക്കി.
കുഞ്ഞുമായി മക്കെൻസി ട്രാഹാൻ തെരുവിൽ താമസിക്കുന്നതായി കണ്ടെത്തി. ട്രാഹാൻ താമസിച്ചിരുന്ന ഹോളിവുഡ് ഫ്രീവേ ഓഫ് ഫ്രാമ്പിന് സമീപമുള്ള ട്രാഹന്റെ കൂടാരത്തിലേക്ക് ഒരു സന്ദർശകൻ എത്തിനോക്കുന്നു. കുഞ്ഞ് ജനിച്ച് അൽപ്പസമയത്തിനുള്ളിൽ ആനിന്റെ പിതാവുമായുള്ള ട്രഹാന്റെ ബന്ധം അവസാനിച്ചു.
മാസങ്ങളോളം ഒരു കൂടാരത്തിൽ താമസിച്ചതിന് ശേഷം, 23 വയസ്സുള്ള മക്കെൻസി ട്രാഹന് ലോസ് ഏഞ്ചൽസിലെ ഒരു ഭവന പദ്ധതിയിലൂടെ ഒരു അപ്പാർട്ട്മെന്റ് ലഭിക്കുന്നു. ട്രഹാൻ നന്ദിയോടെ തറയിൽ കിടക്കുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here