സംയാങ് ഫുള്‍ ഫ്രെയിം ഇ-മൗണ്ട് ക്യാമറകള്‍ക്കായി ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ എഎഫ് സിനി ലെന്‍സ് പ്രഖ്യാപിച്ചു

0
21

ഫുള്‍-ഫ്രെയിം ഇ-മൗണ്ട് ക്യാമറ സംവിധാനങ്ങള്‍ക്കായുള്ള ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ ഓട്ടോഫോക്കസ് സിനി ലെന്‍സ്, 75mm T1.9 V-AF, സംയാങ് പ്രഖ്യാപിച്ചു. 2023 അവസാനത്തോടെ 20എംഎം, 24എംഎം, 35എംഎം, 45എംഎം ഫോക്കല്‍ ലെങ്ത് എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്ന പരമ്പരയിലെ അഞ്ച് ലെന്‍സുകളില്‍ ആദ്യത്തേതാണ് ഈ ലെന്‍സ്.

സംയാങ് അതിന്റെ 75 എംഎം ടി 1.9 ലെന്‍സിന്റെ ഒപ്റ്റിക്കല്‍ നിര്‍മ്മാണം പങ്കിടുന്നില്ല, എന്നാല്‍ ഇതിന് 43.3 എംഎം ഇമേജ് സര്‍ക്കിളും ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഫോക്കസിംഗ് ദൂരവും 69 സെന്റീമീറ്റര്‍ (27.2 ഇഞ്ച്) ഉണ്ടെന്നും പറയുന്നു. അനന്തതയില്‍ നിന്ന് ഒരു മീറ്റര്‍ വരെ (3.3 അടി).

സംയോജിത ഓട്ടോഫോക്കസിന് പുറമേ, ഒരു പ്രത്യേക ഫോക്കസ് പോയിന്റ് തിരിച്ചുവിളിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു ‘ഫോക്കസ് സേവ്’ ഫംഗ്ഷനും ഈ ലെന്‍സിനുണ്ട്. ഈ ബട്ടണും വ്യത്യസ്തമായ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ നിര്‍വഹിക്കുന്നതിന് ഇഷ്ടാനുസൃതമാക്കാവുന്നതാണ്. ഘടിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന ക്യാമറയുടെ റെക്കോര്‍ഡിംഗ് നില സൂചിപ്പിക്കാന്‍ ലെന്‍സില്‍ നേരിട്ട് രണ്ട് ടാലി ലാമ്പുകളും ഉണ്ട്.

75mm T1.9 കൃത്യമായ അതേ ഫില്‍ട്ടര്‍ ത്രെഡ്, ഫോക്കസ് റിംഗിന്റെ റൊട്ടേഷന്‍ ആംഗിള്‍, മറ്റ് ലെന്‍സുകളുടെ ഭാരവും അളവുകളും പോലും പങ്കിടുന്നു. പ്രത്യേകമായി, ഇത് 70mm ഫ്രണ്ട് ഫില്‍ട്ടര്‍ ത്രെഡ് ഫീച്ചര്‍ ചെയ്യുന്നു, ഒമ്പത്-ബ്ലേഡ് അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ ഡയഫ്രം ഉപയോഗിക്കുന്നു, 300º ഫോക്കസ് റിംഗ് ത്രോ ഉണ്ട് കൂടാതെ 72mm (2.8′) വ്യാസം 72mm (2.8′) നീളവും 280g (9.9oz) ഭാരവുമാണ് ഇതിനുള്ളത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here