Home LENSES ഇ, എല്‍ മൗണ്ടുകള്‍ക്കായി സിഗ്മയുടെ പുതിയ 24-70 എഫ്2.8 ലെന്‍സ്

ഇ, എല്‍ മൗണ്ടുകള്‍ക്കായി സിഗ്മയുടെ പുതിയ 24-70 എഫ്2.8 ലെന്‍സ്

1899
0
Google search engine

സിഗ്മയില്‍ നിന്നും പുതുതായി രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്ത ഈ സൂം ലെന്‍സ് ഫുള്‍ ഫ്രെയിം മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറകള്‍ക്കു വേണ്ടി മാത്രമുള്ളതാണ്. വലിയ അപ്പര്‍ച്ചര്‍ സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് സൂമാണ് ഇതിന്റെ പ്രത്യേകത. ഇത് സോണി ഇ-മൗണ്ട്, എല്‍ മൗണ്ട് എന്നിവയില്‍ ലഭ്യമാണ്. പാനാസോണിക്ക്, ലെയ്ക്ക, സിഗ്മ എന്നിവരാണ് എല്‍ മൗണ്ടിന്റെ പ്രയോക്താക്കള്‍. സൂം ശ്രേണിയിലുടനീളം ഉയര്‍ന്ന മിഴിവ് നല്‍കുന്ന നൂതന ഒപ്റ്റിക്കല്‍ ഡിസൈന്‍ കാരണം സിഗ്മ 24-70 എംഎം എഫ് 2.8 മികച്ച ക്ലാസ് പ്രകടനം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. 
മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറയുമായുള്ള ഡെഡിക്കേറ്റഡ് ഡിസൈനുകളില്‍ മികവ് പുലര്‍ത്തുന്നതിന്റെ ഫലമായി ഈ ലെന്‍സിന്റെ വലുപ്പവും ഭാരവും കുറയുകയും സൂം ശ്രേണിയിലുടനീളം കേന്ദ്രത്തില്‍ നിന്ന് ചുറ്റളവിലേക്ക് ആകര്‍ഷണീയതയും ഉയര്‍ന്ന റെസല്യൂഷനും നേടുകയും ചെയ്യുന്നു. ഏറ്റവും പുതിയ മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറ ബോഡികളുമായും ഫംഗ്ഷനുകളുമായും അനുയോജ്യമായ വിവിധ ഫോട്ടോഗ്രാഫിക് പരിതസ്ഥിതികളില്‍ സഹായിക്കുകയും പ്രൊഫഷണല്‍, അഡ്വാന്‍സ്ഡ്, അമേച്വര്‍ ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍മാരുടെ ഉയര്‍ന്ന ആവശ്യങ്ങള്‍ നിറവേറ്റുകയും ചെയ്യുന്നു.

മികച്ച ഒപ്റ്റിക്കല്‍ പ്രകടനം നേടുന്നതിനായി എഫ് 2.8 ആര്‍ട്ടില്‍ മൂന്ന് ആസ്‌ഫെറിക് ലെന്‍സുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഇതിലൂടെ, ഈ സൂം ലെന്‍സ് അച്ചുതണ്ടിന്റെ ക്രോമാറ്റിക് വ്യതിയാനം അല്ലെങ്കില്‍ സാഗിറ്റല്‍ കോമ വ്യതിയാനങ്ങള്‍ പോലുള്ളവയെ പൂര്‍ണ്ണമായും കീഴ്‌പ്പെടുത്തുന്നു. സൂപ്പര്‍ മള്‍ട്ടിലേയര്‍ കോട്ടിംഗിനുപുറമെ, ഉയര്‍ന്ന ദൃശ്യതീവ്രതയും വ്യക്തവുമായ ഇമേജ് നിലവാരം നേടുന്നതിന് സിഗ്മയുടെ കുത്തകയായ നാനോ പോറോസ് കോട്ടിംഗ് ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഈ ലെന്‍സ് രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത് ഫ്‌ലെയര്‍ പോലുള്ള ശക്തമായ പ്രകാശത്തെ ബാധിക്കാതിരിക്കാനാണ്. ഏറ്റവും പുതിയ ഫുള്‍ ഫ്രെയിം മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറ ബോഡികളുമായി ചേര്‍ന്നു പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ കഴിയുമെന്ന് സിഗ്മ 24-70 എംഎം എഫ് 2.8 ഡിജി ഡിഎന്‍ ആര്‍ട്ട് ലെന്‍സ് ഉറപ്പാക്കുന്നു. ലെന്‍സ് ബാരല്‍ അപ്രതീക്ഷിതമായി നീട്ടുമ്പോള്‍ ഉണ്ടാകാനിടയുള്ള പൊടി, ഈര്‍പ്പം എന്നിവയില്‍ നിന്നും സംരക്ഷണം ഉറപ്പാക്കുന്നു. സ്പ്ലാഷ് പ്രൂഫ് ബോഡി, സൂം ലോക്ക് സംവിധാനം എന്നിവ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന ഈ ലെന്‍സ് വിവിധതരം ഫോട്ടോഗ്രാഫിക് പരിതസ്ഥിതികള്‍ക്കായി നിരവധി ആവശ്യങ്ങള്‍ നിറവേറ്റുന്നു.

വൈഡ് ആംഗിള്‍ എഡ്ജില്‍ 1: 2.9 ഉം ടെലിഫോട്ടോ അറ്റത്ത് 1: 4.5 ഉം ആണ് പരമാവധി മാഗ്‌നിഫിക്കേഷനുകള്‍. ഇത് ക്ലോസ്അപ്പ് ഫോട്ടോഗ്രഫിക്ക് വിശാലമായ ആവിഷ്‌കാരം നല്‍കുന്നു. വൈഡ് ആംഗിള്‍ എഡ്ജില്‍ 18 സെന്റിമീറ്ററാണ് ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഫോക്കസിംഗ് ദൂരം. നവംബര്‍ പകുതിയോടെ ലെന്‍സ് വിപണിയിലെത്തും. വിലയുടെ കാര്യത്തില്‍ തീരുമാനമായിട്ടില്ല.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here