ഫിഷ് ഐ, മാക്രോ ലെന്‍സ് എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ മൂന്ന് പുതിയ ബജറ്റ് പ്രൈംലെന്‍സുമായി 7 ആര്‍ട്ടിസാന്‍സ്‌

0
25

ചൈനീസ് ഒപ്റ്റിക്‌സ് നിര്‍മാതാക്കളായ 7 ആര്‍ട്ടിസാന്‍സ് മൂന്ന് പുതിയ പ്രൈം ലെന്‍സുകള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു: ഒന്ന് ഫുള്‍ ഫ്രെയിം ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കും രണ്ട് എപിഎസ്‌സി / മൈക്രോ ഫോര്‍ തേര്‍ഡ്‌സ് (എംഎഫ്ടി) ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കും.

കാനോണ്‍ ആര്‍എഫ്, ലൈക എല്‍, നിക്കോണ്‍ ഇസഡ്, സോണി ഇ മൗണ്ട് ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായുള്ള 10 എംഎം എഫ് 2.8 ഫിഷ്‌ഐ ലെന്‍സാണ് ആദ്യ ലെന്‍സ്. എട്ട് ഗ്രൂപ്പുകളിലായി 11 ഘടകങ്ങളാല്‍ നിര്‍മ്മിച്ച ഈ ലെന്‍സില്‍ എഫ് 22 മുതല്‍ എഫ് 22 വരെയുള്ള അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ ശ്രേണി ഉണ്ട്. ഇതില്‍ എട്ട് ബ്ലേഡ് അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ ഡയഫ്രം ഉപയോഗിക്കുന്നു, കൂടാതെ കുറഞ്ഞത് 17 സെന്റിമീറ്റര്‍ (6.7 ഇഞ്ച്) ഫോക്കസിംഗ് ദൂരമുണ്ട്.

പൂര്‍ണ്ണമായും മാനുവല്‍ ലെന്‍സില്‍ നിന്നും അപഹരിക്കപ്പെട്ട അപ്പര്‍ച്ചര്‍ ഉണ്ട്, 68 മില്ലീമീറ്റര്‍ (2.68 ഇഞ്ച്) നീളവും 87 എംഎം (3.43ഇഞ്ച്) വ്യാസവും 570 ഗ്രാം (1.26 പൗണ്ട്) ഭാരവും കണക്കാക്കുന്നു. അംഗീകൃത 7 ആര്‍ട്ടിസാന്‍ റീട്ടെയിലര്‍മാരില്‍ നിന്ന് 270 ഡോളറിന് ആര്‍ട്ടിസാന്‍സ് 10 എംഎം എഫ് 2.8 ഫിഷ് ഐ ലെന്‍സ് വാങ്ങാന്‍ ലഭ്യമാണ്.

അടുത്തത് കാനോന്‍ ഇ.ഒ.എസ്എം, ഫ്യൂജിഫിലിം എക്‌സ്, എം.എഫ്.ടി, നിക്കോണ്‍ ഇസഡ്, സോണി ഇ മൗണ്ട് ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായുള്ള 55 എംഎം എഫ് 1.4 ലെന്‍സാണ്. അഞ്ച് ഗ്രൂപ്പുകളിലായി ആറ് മൂലകങ്ങളാല്‍ നിര്‍മ്മിച്ച ഈ ലെന്‍സില്‍ എഫ് 16 മുതല്‍ എഫ് 16 വരെയുള്ള അപ്പര്‍ച്ചര്‍ ശ്രേണി ഉണ്ട്, ഒമ്പത് ബ്ലേഡ് അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ ഡയഫ്രം ഉപയോഗിക്കുന്നു, കുറഞ്ഞത് ഫോക്കസിംഗ് ദൂരം 42 സെമീ (16.5 ഇഞ്ച്) ആണ്.

65 മില്ലീമീറ്റര്‍ (2.56 ഇഞ്ച്) നീളവും 60 എംഎം (2.36 ഇഞ്ച്) വ്യാസവും 358 ഗ്രാം ഭാരവുമുള്ള ലെന്‍സിന്റെ പ്രത്യേകത അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ സവിശേഷതയാണ്. ഇത് 130 ഡോളറിന് ലെന്‍സ് നിലവില്‍ ലഭ്യമാണ്.

കാനോന്‍ ഇ.ഒ.എസ്എം, ഫ്യൂജിഫിലിം എക്‌സ്, എം.എഫ്.ടി, നിക്കോണ്‍ ഇസഡ്, സോണി ഇ മൗണ്ട് ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായുള്ള 60 എംഎം എഫ് 2.8 കക മാക്രോ ലെന്‍സാണ് അവസാനത്തേത്. എട്ട് ഗ്രൂപ്പുകളിലായി 11 ഘടകങ്ങളാല്‍ നിര്‍മ്മിച്ച ലെന്‍സ്, എഫ് 22 മുതല്‍ എഫ് 22 വരെയുള്ള അപ്പര്‍ച്ചര്‍ ശ്രേണി ഉണ്ട്, ഒമ്പത് ബ്ലേഡ് അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ ഡയഫ്രം ഉപയോഗിക്കുന്നു, കുറഞ്ഞത് ഫോക്കസിംഗ് ദൂരം 17.5 സെമീ ആണ്.

മറ്റ് രണ്ട് ലെന്‍സുകളിലേതുപോലെ, 60 എംഎം എഫ് 2.8 ഒരു സവിശേഷതയാണ്. ഇത് 80.5 മിമി (3.17 ഇഞ്ച്) നീളത്തിലും 60 എംഎം (2.36 ഇഞ്ച്) വ്യാസത്തിലും 339 ഗ്രാം ഭാരത്തിലും വരുന്നു. 60 എംഎം എഫ് 2.8 ലെന്‍സിന് അന്താരാഷ്ട്ര വിപണിയില്‍ 180 ഡോളറിന് വാങ്ങാന്‍ ലഭ്യമാണ്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here