കാനോണ്‍ ഇ‌ഒ‌എസ് -1 ഡി എക്സ് മാർക്ക് III യുടെ നിര്‍മ്മാണവിവരങ്ങള്‍ പുറത്തുവിട്ടു

0
485


ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍മാര്‍ ഏറെ പ്രതീക്ഷയോടെ കാത്തിരിക്കുന്ന ഇഒഎസ് 1 ഡി എക്‌സ് മാര്‍ക്ക് 3 ക്യാമറ വികസിപ്പിക്കുന്നതായി കാനോണ്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു ലോകപ്രശസ്തവും അവാര്‍ഡ് നേടിയതുമായ ഇഒഎസ് 1 ഡി എക്‌സ് മാര്‍ക്ക് രണ്ടിന്റെ പിന്‍ഗാമിയെന്ന നിലയിലാണ് ഇത് അവതരിപ്പിക്കുന്നത്. സ്‌പോര്‍ട്‌സിനും വന്യജീവികള്‍ക്കും അനുയോജ്യം. (ഈ ക്യാമറയെക്കുറിച്ച് ഫോട്ടോവൈഡ് മാസിക മുന്‍പു തന്നെ വിശദമായ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ നല്‍കിയിരുന്നു.) കമ്പനിയുടെ ഇ.എഫ് മൗണ്ട് ലൈനപ്പില്‍ ഏറ്റവും മുന്‍നിരയിലുള്ളതാണ് ഇ.ഒ.എസ് 1 ഡി എക്‌സ് മാര്‍ക്ക് മൂന്ന്. പ്രൊഫഷണല്‍ ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍മാരുടെ കൂടുതല്‍ ആവശ്യങ്ങളായ വേഗത, ചിത്രത്തിന്റെ ഗുണനിലവാരം, വ്യക്തത എന്നിവയ്ക്ക് മുന്‍ഗണന നല്‍കുന്നത് തുടരുമെന്നാണ് കാനോണ്‍ അറിയിച്ചിരിക്കുന്നത്. മിറര്‍ലെസ് കാലത്ത് ഇതുപോലൊരു ഫഌഗ്ഷിപ്പ് ഡിഎസ്എല്‍ആറിന് എന്തു പ്രസക്തി എന്നതിനു പക്ഷേ, കാനോണ്‍ മൗനം പാലിക്കുന്നു.

പുതിയ ക്യാമറയുടെ ഹൃദയം എന്നു പറയാവുന്നത്, ഡ്യുവല്‍ പിക്‌സല്‍ എഎഫും പുതിയ ഡിജിക് പ്രോസസ്സറും ഉള്ള ഒരു പുതിയ സിഎംഒഎസ് സെന്‍സറായിരിക്കുമെന്നതില്‍ അതിശയിക്കാനില്ല. ആ കോമ്പിനേഷന് സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് ജെപിഇജി, റോ ഫയലുകള്‍ മാത്രമല്ല, ജെപിഇജികള്‍ക്ക് കഴിവുള്ളതിനേക്കാള്‍ വലിയ ടോണല്‍ ശ്രേണിക്കായി 10ബിറ്റ് എച്ച്ഇഎഫ് ഫയലുകളും നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ കഴിയും. സെന്‍സറിന്റെ ഡ്യുവല്‍ പിക്‌സല്‍ എ.എഫ് മേഖല ഫ്രെയിമിന്റെ 90% തിരശ്ചീനമായും 100% ലംബമായും 525 എ.എഫ്. സെന്‍സറിന്റെ റെസലൂഷന്‍ (ഞങ്ങള്‍ക്ക് ഇതുവരെ അറിയില്ല, പക്ഷേ കാനോണ്‍ ‘അവിശ്വസനീയമായ ലോലൈറ്റ് ഷൂട്ടിംഗ് കഴിവുകള്‍’ ഈ ക്യാമറയ്ക്ക് ഉണ്ടെന്നു പറയുന്നു) ഉയര്‍ന്ന ഐഎസ്ഒ പ്രകടനം വളരെ മികച്ചതായിരിക്കുമെന്ന് കമ്പനി അവകാശപ്പെടുന്നു.

ഒപ്റ്റിക്കല്‍ വ്യൂഫൈന്‍ഡറിലൂടെ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഓട്ടോഫോക്കസ് സിസ്റ്റവും കാനോണ്‍ ഇതില്‍ അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്തുവെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്നുണ്ട്. എത്ര എ.എഫ് പോയിന്റുകള്‍ ഉണ്ടെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല, പക്ഷേ സെന്‍ട്രല്‍ എ.എഫ് പിക്‌സലുകള്‍ക്ക് 1 ഡി എക്‌സ് രണ്ടിന്റെ ‘റെസല്യൂഷന്റെ 28 മടങ്ങ് റെസല്യൂഷന്‍’ ഉണ്ടെന്നു റൂമറുകള്‍ പരന്നിട്ടുണ്ട്. ‘മുമ്പത്തേതിനേക്കാള്‍ തിളക്കമുള്ളതും ഇരുണ്ടതുമായ അവസ്ഥകളില്‍’ കൃത്യമായി ഫോക്കസ് ചെയ്യാനുള്ള കഴിവ് എന്തായാലും ഈ ഡിഎസ്എല്‍ആറിലുണ്ടാവണം. പുതിയ ഓട്ടോഫോക്കസ് അല്‍ഗോരിതംസ് ആഴത്തിലുള്ള ചിത്രനിലവാരം ഉപയോക്താവിനു നല്‍കുമെന്നു തന്നെ വേണം കരുതാന്‍.

എ.എഫ് ഓണ്‍ ബട്ടണ്‍ ഉപയോഗിച്ച് ഓട്ടോഫോക്കസ് പോയിന്റുകള്‍ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു പുതിയ മാര്‍ഗ്ഗം കാനോണ്‍ തേടുന്നതായി സൂചനയുണ്ട്. അങ്ങനെയെങ്കില്‍ അവയുടെ പുതിയ രൂപം ഇതില്‍ കണ്ടേക്കാം. 

നിങ്ങള്‍ മെക്കാനിക്കല്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ഇലക്ട്രോണിക് ഷട്ടര്‍ ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍, വേഗതയുടെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍, പുതിയ ക്യാമറ ഓട്ടോഫോക്കസ് ഉള്ള ഒപ്റ്റിക്കല്‍ വ്യൂഫൈന്‍ഡറിലൂടെ 16 എഫ്പിഎസും ലൈവ് വ്യൂ മോഡിലായിരിക്കുമ്പോള്‍ എഎഫിനൊപ്പം 20 എഫ്പിഎസും ഷൂട്ട് ചെയ്യാനാവും. ഈ ക്യാമറ ഇരട്ട സി.എഫ് എക്‌സ്പ്രസ് കാര്‍ഡ് സ്ലോട്ടുകളുമായി വരുമെന്നാണ് സൂചന. ബഫറിനെ അതിന്റെ മുന്‍ഗാമിയുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോള്‍ അഞ്ച് മടങ്ങ് വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചു.

ഇതുവരെ പുറത്തിറക്കിയ ഏറ്റവും വീഡിയോ ശേഷിയുള്ള ഇഒഎസ് ക്യാമറ ഇതായിരിക്കുമെന്ന് കാനോണ്‍ പറയുന്നു, കൂടാതെ 4 കെ / 60 പി വരെ 10ബിറ്റ്, 4: 2: 2 വീഡിയോ ഫൂട്ടേജുകള്‍ പകര്‍ത്താന്‍ ഇതിന് കഴിയുമെന്നാണ് സൂചന. വീഡിയോ ഫയലുകള്‍ ഗ്രേഡ് ചെയ്യുന്നതിനായി ഉപയോക്താക്കളെ സഹായിക്കുന്നതിനായി ഒരു സി-ലോഗ് പ്രൊഫൈലിലും പുതിയതായി വീഡിയോ മോഡില്‍ നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നു. മറ്റ് ചെറിയ ടച്ചുകളില്‍ ബാക്ക്‌ലിറ്റ് ബട്ടണുകളുടെ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കലും ഉള്‍പ്പെടുന്നു, മുമ്പത്തെ അതേ എല്‍പിഇ 19 ബാറ്ററിയാണ് ഇത് ഉപയോഗിക്കുന്നതെങ്കിലും, ബാറ്ററി ആയുസ്സ് മെച്ചപ്പെടുത്തി. വില നിര്‍ണ്ണയവും ലഭ്യതയും സംബന്ധിച്ച വിശദാംശങ്ങള്‍ ഇതുവരെ ലഭ്യമല്ല.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here