8കെ 360 ഡിഗ്രി പോക്കറ്റ് സൈസ് ക്യാമറ Kandao QooCam 8K

0
1862

360 ഡിഗ്രി ക്യാമറകള്‍ പരമ്പരാഗത ക്യാമറകളേക്കാള്‍ വളരെ വലിയ കാഴ്ചകളെ ഉള്‍ക്കൊള്ളാന്‍ പറ്റുന്ന വിധത്തിലാണ് നിര്‍മ്മിക്കുന്നതെന്ന് അറിയാമല്ലോ. അതു കൊണ്ടു തന്നെ അതു കോംപാക്ട് മോഡലാണെന്നും പറയാനാവില്ല. ചൈനീസ് നിര്‍മാതാക്കളായ കണ്ടാവോ ഇപ്പോള്‍ ഈ പ്രതിഛായ മാറ്റുകയാണ്. കമ്പനി ആദ്യത്തെ പോക്കറ്റബിള്‍ 8 കെ 360 ഡിഗ്രി ക്യാമറ എന്ന് വിളിക്കുന്ന ക്യുക്യാം 8 കെ പുറത്തിറക്കി. കാഴ്ചയിലിത് 360 ഡിഗ്രി പകര്‍ത്താന്‍ പറ്റുന്ന ക്യാമറയാണെന്നു തോന്നുകയേയില്ല. അത്രയ്ക്ക് ചെറുതും അത്രയ്ക്കു യുസര്‍ ഫ്രണ്ട്‌ലിയുമാണിത്.

സ്റ്റില്ലുകളും വീഡിയോയും പകര്‍ത്താന്‍ ക്യാമറ ഒരു ജോടി ഫിഷ് ഐ ലെന്‍സുകളും 1/1.7 സെന്‍സറുകളും ഉപയോഗിക്കുന്നു. 16 ബിറ്റ് ഡിഎന്‍ജി ക്യാപ്ചര്‍ ചെയ്യാനും സ്റ്റില്ലുകള്‍ക്ക് 10ബിറ്റ് കളര്‍ ചെയ്യാനും ഇത് പ്രാപ്തമാണ്. വര്‍ദ്ധിച്ച ചലനാത്മക ശ്രേണിക്കും വിശദാംശങ്ങള്‍ക്കും റോ ലെവലില്‍ ഓട്ടോമേറ്റഡ് ഇമേജ് സ്റ്റാക്കിംഗ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, കൂടാതെ സെക്കന്‍ഡില്‍ 120 ഫ്രെയിമുകളില്‍ 4 കെ വീഡിയോ റെക്കോര്‍ഡുചെയ്യാനും കഴിയും. കാന്‍ഡാവോയുടെ സൂപ്പര്‍ സ്‌റ്റെഡി ഇലക്ട്രോണിക് സ്‌റ്റെബിലൈസേഷന്‍ ഒരു ജിംബലിന്റെ ആവശ്യമില്ലാതെ വീഡിയോ ഫൂട്ടേജ് സുഗമമാക്കുന്നതിന് 6ആക്‌സിസ് ഗൈറോ ഉപയോഗിക്കുന്നു. 360 ഡിഗ്രി ക്യാമറയ്ക്കു പുറമേ ഇതൊരു ആക്ഷന്‍ ക്യാമായി വേണമെങ്കിലും ഉപയോഗയോഗ്യമാക്കമെന്നു കമ്പനി അവകാശപ്പെടുന്നു.

ഒരു സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണ്‍ കണക്റ്റുചെയ്യാതെ തന്നെ ഷൂട്ടിംഗ് വിവരങ്ങള്‍, പ്രിവ്യൂ, പ്ലേബാക്ക് ഫൂട്ടേജ് എന്നിവ പരിശോധിക്കാനും പാരാമീറ്ററുകള്‍ ക്രമീകരിക്കാനും 2.4 ഇഞ്ച് എല്‍സിഡി ടച്ച്‌സ്‌ക്രീന്‍ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു. 360 ഡിഗ്രി എഡിറ്റിംഗ് ലോകത്ത് തുടക്കക്കാര്‍ക്കുള്ള ടെംപ്ലേറ്റുകള്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന സമര്‍പ്പിത ക്യൂകാം ആപ്പ് അല്ലെങ്കില്‍ ക്യൂകാം സ്റ്റുഡിയോയില്‍ ഫൂട്ടേജ് എഡിറ്റുചെയ്യാനും പുനര്‍നിര്‍മ്മിക്കാനും കഴിയും.

കൂടാതെ, ഇന്‍ക്യാമറ തത്സമയ സ്റ്റിച്ചിംഗ് ഉപയോഗിച്ച് 4 കെയില്‍ 360 ഡിഗ്രി വീഡിയോ തത്സമയം സംപ്രേഷണം ചെയ്യാന്‍ ക്യുക്യാം 8 കെ ഉപയോഗിക്കാം. ഇത് ഫേസ്ബുക്ക്, യുട്യൂബ് തൂടങ്ങിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകള്‍ ഉപയോഗിക്കാം. ക്യാമറ ഇപ്പോള്‍ 599 യൂറോയ്ക്ക് കാന്‍ഡാവോ വെബ്‌സൈറ്റില്‍ പ്രീഓര്‍ഡറായി ലഭ്യമാണ്. ഷിപ്പിംഗ് 2019 ഡിസംബറിലാണ് ഷെഡ്യൂള്‍ ചെയ്തിരിക്കുന്നത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here