Home News Canon EOS R3 ഫുള്‍ ഫ്രെയിം മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറ പുറത്തിറക്കി, 5 ലക്ഷം രൂപ വിലവരുന്ന...

Canon EOS R3 ഫുള്‍ ഫ്രെയിം മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറ പുറത്തിറക്കി, 5 ലക്ഷം രൂപ വിലവരുന്ന ക്യാമറയുടെ വിശേഷങ്ങളിങ്ങനെ

506
0
Google search engine

കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷത്തെ ക്യാനോണ്‍ EOS R5, R6 എന്നിവയ്ക്ക് മുകളില്‍ വരുന്ന പുതിയ ക്യാമറ കമ്പനി പുറത്തിറക്കിയിരിക്കുന്നു. 24 മെഗാപിക്‌സല്‍ സ്റ്റാക്ക് ചെയ്ത BSI സെന്‍സര്‍ 45 മെഗാപിക്‌സല്‍ R5- നേക്കാള്‍ കുറഞ്ഞ റെസല്യൂഷന്‍ ആണെങ്കിലും ഇതിനെ ഹൃദയത്തിലേറ്റാന്‍ കൂടുതല്‍ ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍മാര്‍ തയ്യാറായേക്കുമെന്നാണ് കരുതുന്നത്. പ്രൊഫഷണല്‍, ഹൈബ്രിഡ് ഷൂട്ടര്‍മാര്‍ എന്നിവരെ ക്യാമറ ആകര്‍ഷിക്കുമെന്ന് ക്യാനോണ്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു.

Canon EOS R3 ഇന്ത്യയില്‍ വിലയും വില്‍പ്പന തീയതിയും

ക്യാനോണ്‍ EOS R3 ഇന്ത്യയില്‍ 4,99,995 രൂപയായി ബോഡിക്ക് മാത്രമായി വില നിശ്ചയിച്ചിട്ടുണ്ട്. രസകരമെന്നു പറയട്ടെ, ക്യാനോണ്‍ ഇപ്പോഴും ഒരു വിക്ഷേപണ തീയതി പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടില്ല. നവംബര്‍ മുതല്‍ രാജ്യത്ത് ക്യാമറ വില്‍പ്പനയ്ക്കെത്തുമെന്ന് കമ്പനി അറിയിച്ചു. പക്ഷേ, നിലവില്‍ ഒരു തീയതിയും റിസര്‍വ് ചെയ്തിട്ടില്ല.

Canon EOS R3 സവിശേഷതകള്‍

ക്യാനോണ്‍ EOS R3 24.1 മെഗാപിക്‌സല്‍ ബാക്ക്-ഇല്യൂമിനേറ്റഡ് സ്റ്റാക്ക് ചെയ്ത CMOS സെന്‍സറും DIGIC X ഇമേജ് പ്രോസസറും ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നു. ഹൈ സ്പീഡ്, ഫാസ്റ്റ് ഓട്ടോഫോക്കസ് പ്രകടനമാണ് എടുത്തു പറയാനുള്ളത്. കുറഞ്ഞ ലൈറ്റിലും മികച്ച ചിത്രങ്ങളെടുക്കാന്‍ കഴിയുന്ന ലോലൈറ്റ് ശേഷിയിലാണ് ഇത്തവണ ക്യാനോണ്‍ കൂടുതല്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചത്. ഇലക്ട്രോണിക് ഷട്ടര്‍ ഉപയോഗിച്ച് 30fps വരെയും മെക്കാനിക്കല്‍ ഷട്ടര്‍ ഉപയോഗിച്ച് 12fps വരെയും ഷൂട്ട് ചെയ്യാന്‍ കഴിയുമെന്ന് ക്യാനോണ്‍ പറയുന്നു, പരമാവധി നേറ്റീവ് ISO 102,400 ആണ്. കാനോണ്‍ ലോഗ് 3 പ്രൊഫൈലില്‍ 60fps- ല്‍ 6K വീഡിയോകള്‍ റെക്കോര്‍ഡ് ചെയ്യാനും 120fps- ല്‍ 10-ബിറ്റ് 4K ക്രോപ്പ് ചെയ്യാനും EOS R3 ന് കഴിയും. മെനുവും മറ്റ് ക്രമീകരണങ്ങളും ആക്‌സസ് ചെയ്യുന്നതിന് 3.2 ഇഞ്ച് ടച്ച്സ്‌ക്രീനും ഉണ്ട്.

EOS R3- യുടെ ഇ -ഇലക്ട്രോണിക് ഷട്ടറിനും മെക്കാനിക്കല്‍ ഷട്ടറിനും AF/AE ട്രാക്കിംഗ് ഉപയോഗിച്ച് യഥാക്രമം 30 fps, 12 fps വരെ എത്താന്‍ കഴിയുമെന്ന് ക്യാനോണ്‍ അവകാശപ്പെടുന്നു. ഇലക്ട്രോണിക് ഷട്ടര്‍ ഉപയോഗിച്ച് 1/64,000 സെക്കന്റ് വരെ ഷട്ടര്‍ വേഗത കൈവരിക്കാനും സാധിക്കും. EOS R3- ല്‍ CFexpress (Type-B) കാര്‍ഡിനും SD (UHS-II) കാര്‍ഡിനും ഇരട്ട കാര്‍ഡ് സ്ലോട്ടുകള്‍ സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു.

EOS R5, R6 എന്നിവ പോലെ, EOS R3- ലും 5.5 സ്റ്റോപ്പുകള്‍ വരെ ഇന്‍-ബോഡി ഇമേജ് സ്റ്റെബിലൈസേഷന്‍ (ഇന്‍-ബോഡി IS) വരുന്നു. അനുയോജ്യമായ ആര്‍എഫ് ലെന്‍സുകളുമായി ചേര്‍ക്കുമ്പോള്‍, ഫലപ്രാപ്തിക്ക് 8 സ്റ്റോപ്പുകള്‍ വരെ ഉപയോഗിക്കാം. ഇത് ഒരു ട്രൈപോഡ് സിഞ്ച് ഇല്ലാതെ നീണ്ട എക്‌സ്‌പോഷര്‍ ഷൂട്ടിംഗ് നടത്തുന്നു. കണക്റ്റിവിറ്റിക്കായി, ക്യാമറ ബ്ലൂടൂത്ത്, വൈഫൈ, ജിപിഎസ് എന്നിവ സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് മോഡുകളായും FTP, FTPS എന്നിവയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന ഇരട്ട ബാന്‍ഡ് വൈഫൈയുമായും വരുന്നു. EOS-1DX Mark III.non- ന്റെ അതേ പൊടിയും ഡ്രിപ്പ് പ്രതിരോധവും പ്രകടനവും ഷട്ടര്‍ ഡ്യൂറബിലിറ്റിയും EOS R3 പങ്കിടുന്നു.

EOS R3 ഈ വര്‍ഷം ആദ്യം പ്രഖ്യാപിക്കുകയും ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്‌സ് 2020 ല്‍ കാണപ്പെടുകയും ചെയ്തിരുന്നു. ഇതില്‍ പുതുതായി വികസിപ്പിച്ച (ഏകദേശം 24.1 മെഗാപിക്‌സല്‍) ബാക്ക്-ഇല്യൂമിനേറ്റഡ് സ്റ്റാക്ക്ഡ് CMOS സെന്‍സര്‍, പുതിയ ഐ കണ്‍ട്രോള്‍ AF, 6K 60p RAW അല്ലെങ്കില്‍ 4K റെക്കോര്‍ഡ് ചെയ്യാന്‍ കഴിവുണ്ട്. ഇന്ത്യയില്‍ കോവിഡ് കാലത്ത് ഇതിന്റെ ഭാവിയെന്താണെന്നാണ് ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍മാര്‍ ഉറ്റു നോക്കുന്നത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here