21 MP പുതിയ സെൻസർ, ഡ്യുവൽ പിക്സൽ AF, 5.5K റോ വീഡിയോ എന്നിവയുമായി കാനോണ്‍ EOS-1D X മാർക്ക് III

0
1926

ഒളിമ്പിക് ഗെയിംസിന് മുമ്പായി കാനോണ്‍ അതിന്റെ പ്രൊഫഷണല്‍ ക്യാമറകള്‍ അവതരിപ്പിക്കാനുള്ള ധൃതിയിലാണ്. ഇപ്പോള്‍ EOS-1D X Mark III ആണ് കാനോണ്‍ വിപണിയിലിറക്കിയിരിക്കുന്നത്. ഇത് ഡിഎസ്എല്‍ആര്‍ ക്യാമറ ആണെന്നത് ആദ്യമേ പറയട്ടെ. ഡിജിക്ക് പ്രോസ്സസ്സറില്‍ 21 എംപി റെസല്യൂഷനിലാണ് ഈ ക്യാമറ എത്തുന്നത്.

1 ഡി എക്‌സ് മാര്‍ക്ക് 2 അവതരിപ്പിച്ച് നാല് വര്‍ഷം കൊണ്ട്, മാര്‍ക്ക് മൂന്നാമന് കാര്യമായ നവീകരണങ്ങളുണ്ടെന്നതില്‍ അതിശയിക്കേണ്ടതില്ല. ‘ഉയര്‍ന്ന വിശദാംശങ്ങളുള്ള’ ലോപാസ് ഫില്‍ട്ടറും പുതിയ ഡിജിക് എക്‌സ് പ്രോസസ്സറും ഉപയോഗിക്കുന്ന പുതിയ 20 എംപി ഫുള്‍ ഫ്രെയിം സിഎംഒഎസ് സെന്‍സറിലാണ് വികസിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്. മാര്‍ക്ക് രണ്ടിനെ അപേക്ഷിച്ച് ഡിജിക് എക്‌സ് ഇമേജ് പ്രോസസ്സിംഗ് വേഗത മൂന്ന് മടങ്ങ് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുമെന്നും ഡ്യുവല്‍ പിക്‌സല്‍ എഎഫ് പ്രോസസ്സിംഗ് 380 മടങ്ങ് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുമെന്നും കാനോണ്‍ പറയുന്നു. വ്യൂഫൈന്‍ഡറിലൂടെ ഓട്ടോഫോക്കസിനും മീറ്ററിംഗിനുമായി ഒരു പ്രത്യേക ഡിജിക് 8 പ്രോസസറും ഇപ്പോള്‍ ഉണ്ട്.

വ്യൂഫൈന്‍ഡറിലൂടെ ഷൂട്ട് ചെയ്യുമ്പോള്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് 155 ക്രോസ്‌ടൈപ്പ് പോയിന്റുകളുള്ള ഒരു പുതിയ 191 പോയിന്റ് എഎഫ് സിസ്റ്റം ലഭിക്കും. ലൈന്‍ സെന്‍സറുകള്‍ക്ക് വിരുദ്ധമായി എ.എഫ് ഡിറ്റക്ടറുകള്‍ ഇപ്പോള്‍ ഡ്യുവല്‍ പിക്‌സല്‍ അറേകളാണ്, ഇത് കൃത്യമായ ഫോക്കസിനും കുറഞ്ഞ ദൃശ്യ തീവ്രത വിഷയങ്ങളില്‍ കൂടുതല്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാനും അനുവദിക്കുന്നു. ‘ഡീപ് ലേണിംഗ്’ ഉപയോഗിച്ച് പരിശീലനം ലഭിച്ച ഹെഡ് ആന്‍ഡ് ഫെയ്‌സ് ട്രാക്കിംഗ് എ.എഫ് സിസ്റ്റം ഇപ്പോള്‍ കാനോണ്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ലൈവ് വ്യൂവില്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് 90% തിരശ്ചീനവും 100% ലംബ കവറേജും ഫേസ്, ഐ എന്നിവ കണ്ടെത്തുന്നതിനും ഉള്ള ഡ്യുവല്‍ പിക്‌സല്‍ എ.എഫ് ലഭിക്കും. വ്യൂഫൈന്‍ഡര്‍ ഉപയോഗിച്ച് ക്യാമറയ്ക്ക് 16 എഫ്പിഎസും ലൈവ് വ്യൂവില്‍ 20 എഫ്പിഎസും ഷൂട്ട് ചെയ്യാന്‍ കഴിയും. 

1 ഡി എക്‌സ് 3 എച്ച്ഇഎഫ് ഇമേജ് ഫോര്‍മാറ്റില്‍ 10ബിറ്റ് എച്ച്ഡിആര്‍ ഫോട്ടോകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, ഇത് 8ബിറ്റ് ജെപിഇജികള്‍ക്കപ്പുറത്ത് കാണപ്പെടുന്ന ആധുനിക ക്യാമറകളിലൊന്നായി മാറുന്നു. കൂടാതെ ആധുനിക സെന്‍സറുകളും ഡിസ്‌പ്ലേകളും മികച്ച രീതിയില്‍ ഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്നു. പിക്യു ഗാമ കര്‍വ് ഉപയോഗിച്ച് വിശാലമായ ടോണുകള്‍ എന്‍കോഡുചെയ്യാനുള്ള കാനോണിന്റെ സെലക്ഷന്‍, എച്ച്ഡിആര്‍ മോണിറ്ററില്‍ കാണുമ്പോള്‍ ചിത്രങ്ങള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ ചലനാത്മക ശ്രേണിയും ദൃശ്യതീവ്രതയും വിശാലമായ നിറങ്ങളും നല്‍കുന്നു.

EOS-1D X Mark III ഡിഎസ്എല്‍ആര്‍ വീഡിയോയ്ക്കായി ഒരു പുതിയ മാനദണ്ഡം സജ്ജമാക്കുന്നു. ഇതിന് 1200 ബിറ്റ് 5.5 കെ/60 പി റോ വീഡിയോ ആന്തരികമായി ബ്ലിസ്റ്ററിംഗ് ബിറ്റ് നിരക്കില്‍ 2600 എംബിപിഎസില്‍ (അല്ലെങ്കില്‍ 24 പി അല്ലെങ്കില്‍ 30 പിയില്‍ 1800 എംബിപിഎസ്) റെക്കോര്‍ഡുചെയ്യാനാകും. 10ബിറ്റ് 4: 2: 2 കളര്‍ ഉള്ള കാനോണ്‍ ലോഗില്‍ 5.5 കെയില്‍ നിന്ന് സാമ്പിള്‍ ചെയ്ത അണ്‍ക്രോപ്പ്ഡ് ഡിസിഐ 4 കെ / 60 പി ഫൂട്ടേജുകളും ക്യാപ്ചര്‍ ചെയ്യാന്‍ കഴിയും. ഇത് ഡൈനാമിക് ശ്രേണിയുടെ 12 സ്‌റ്റോപ്പുകള്‍ നല്‍കുമെന്ന് കാനോണ്‍ പറയുന്നു. ഫുള്‍ ഫ്രെയിം 4 കെ / 60 പി അല്ലെങ്കില്‍ 1080/120 പി ക്യാപ്ചറില്‍ തുടര്‍ച്ചയായ ഓട്ടോഫോക്കസ് ഇല്ലെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാണിക്കേണ്ടതാണ്. മിനി എച്ച്ഡിഎംഐ പോര്‍ട്ടിനൊപ്പം 3.5 എംഎം മൈക്കും ഹെഡ്‌ഫോണ്‍ സോക്കറ്റുകളും ക്യാമറയിലുണ്ട്.

മുന്‍ഗാമിയേക്കാള്‍ വ്യത്യസ്തമായി തോന്നുന്നില്ലെങ്കിലും, മാര്‍ക്ക് മൂന്നാമന്‍ ബാക്ക്‌ലിറ്റ് ബട്ടണുകളും നിങ്ങളുടെ വിരലിന്റെ ചെറിയ ചലനങ്ങളിലൂടെ ഫോക്കസ് പോയിന്റ് നീക്കുന്ന പുതിയ എ.എഫ്ഓണ്‍ ‘സ്മാര്‍ട്ട് കണ്‍ട്രോളറും’ നല്‍കുന്നു. ഇതിന് ഡ്യുവല്‍ സിഫെക്‌സ്പ്രസ്സ് കാര്‍ഡുകളുണ്ട്, അവ 5 കെ വീഡിയോയുടെ ഉയര്‍ന്ന ബിറ്റ് നിരക്കുകള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യാന്‍ ആവശ്യമാണ്. ബോഡിക്ക് ‘മെച്ചപ്പെടുത്തിയ ഡ്യൂറബിലിറ്റി’ ഉണ്ട്, അതിന്റെ എല്‍പിഇ 19 ബാറ്ററിക്ക് വ്യൂഫൈന്‍ഡര്‍ ഉപയോഗിച്ച് ഏകദേശം 2850 ഷോട്ടുകളും ലൈവ് വ്യൂവില്‍ 610 ഷോട്ടും എടുക്കാം.

1 ഡി എക്‌സ് മാര്‍ക്ക് 3 ഒരു ഇഥര്‍നെറ്റ് പോര്‍ട്ട് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത് തുടരുന്നു. ഇതില്‍ ജിഗാബൈറ്റ് വേഗതയുണ്ട്, വൈഫൈ, ബ്ലൂടൂത്ത്, ജിപിഎസ് എന്നിവയും ഇന്‍-ബില്‍റ്റാണ്. സ്വിച്ചുചെയ്യാന്‍ കഴിയുന്ന നിരവധി സെറ്റ് നെറ്റ്‌വര്‍ക്ക് ക്രമീകരണങ്ങള്‍ മാര്‍ക്ക് മൂന്നിന് സംഭരിക്കാന്‍ കഴിയും. ഒരു ഓപ്ഷണല്‍ വയര്‍ലെസ് ഫില്‍ട്ടര്‍ ട്രാന്‍സ്മിറ്റര്‍, വേഗതയേറിയ എഫ്ടിപി പിന്തുണയും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

ഫെബ്രുവരി പകുതി മുതല്‍ 6499 ഡോളറിന് ഇതു ലഭ്യമാണ്. തുടക്കത്തില്‍ ക്യാമറ 64 ജിബി സാന്‍ഡിസ്‌ക് സിഫെക്‌സ്പ്രസ് കാര്‍ഡും ഇതുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്ന കാര്‍ഡ് റീഡറും ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here