ഫുജിഫിലിം XF 23mm, 33mm F1.4 R LM WR പ്രൈം ലെന്‍സുകള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു

0
26

ഫുജിഫിലിം അതിന്റെ APS-C ഫോര്‍മാറ്റ് എക്‌സ്-മൗണ്ടിനായി രണ്ട് പുതിയ പ്രൈം ലെന്‍സുകള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു. XF 23mm F1.4 R LM WR, XF 33mm F1.4 R LM WR, യഥാക്രമം 35 എംഎം, 50 എംഎം ഫോക്കല്‍ ലെങ്ത് എന്നിവ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നു.

നിര്‍മ്മാണത്തിന്റെ കാര്യത്തില്‍ ലെന്‍സുകള്‍ സമാനമാണ്, ഓരോന്നിലും പത്ത് ഗ്രൂപ്പുകളിലായി 15 ഘടകങ്ങള്‍ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു, രണ്ട് അസ്‌ഫെറിക്കല്‍, മൂന്ന് എക്‌സ്ട്രാ-ലോ ഡിസ്പര്‍ഷന്‍ (ഇഡി) ഘടകങ്ങള്‍. വിശാലമായ അപ്പേര്‍ച്ചറുകളില്‍ ക്രോസ്-ഫ്രെയിം സ്ഥിരത നിലനിര്‍ത്താന്‍ അസ്‌ഫെറിക്കല്‍ ഘടകങ്ങള്‍ സഹായിക്കുന്നു, അതേസമയം, സമാന ഡിസൈനുകളുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍ ഇഡി ഘടകങ്ങള്‍ ക്രോമാറ്റിക് അബ്രിവേഷനുകള്‍ ഗണ്യമായി കുറയ്ക്കുന്നു. രണ്ടും ഒന്‍പത്, വൃത്താകൃതിയിലുള്ള ഔട്ട്-ഓഫ്-ഫോക്കസ് ഹൈലൈറ്റുകള്‍ക്കായി വൃത്താകൃതിയിലുള്ള അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ ബ്ലേഡുകളും വേഗതയേറിയതും നിശബ്ദവുമായ ഓട്ടോഫോക്കസിനായി ഒരു ലീനിയര്‍ എഎഫ് മോട്ടോറും അവതരിപ്പിക്കുന്നു. വലുപ്പത്തിലും ഭാരത്തിലും അവര്‍ സമാനരാണ്, എന്നിരുന്നാലും XF 33mm എന്നത് രണ്ട് 360 ഗ്രാം (12.7 oz) ന്റെ ഭാരം കുറഞ്ഞതാണ്, 375 g (13.2 oz) XF 23mm ന് താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോള്‍). XF 23mm- ന് 30cm (~ 12 in) നെ അപേക്ഷിച്ച് 19cm (7.5 ‘) എന്നതിനേക്കാള്‍ വളരെ അടുത്തുള്ള മിനിമം ഫോക്കസ് ദൂരം ഉണ്ട്. ‘എ’ പൊസിഷന്‍ ലോക്കുകളും 58 എംഎം ഫില്‍ട്ടര്‍ ത്രെഡുകളുമുള്ള ഡെഡിക്കേറ്റഡ് അപ്പര്‍ച്ചര്‍ റിങ്ങുകളും ഉണ്ട്. കമ്പനിയുടെ ആദ്യ തലമുറ എഫ് 1.4 പ്രൈമുകളേക്കാള്‍ രണ്ട് ലെന്‍സുകളും കുറഞ്ഞ ഫോക്കസും ഉയര്‍ന്ന റെസല്യൂഷനും നല്‍കുമെന്ന് ഫ്യൂജി അവകാശപ്പെടുന്നു. ഇന്‍-ബോഡി ഇമേജ് സ്റ്റെബിലൈസേഷന്‍ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കൊപ്പം സ്റ്റെബിലൈസേഷന്‍ പ്രകടനവും മികച്ചതാണ്.

Fujifilm XF 23mm F1.4 R LM WR, XF 33mm F1.4 R LM WR എന്നിവ യഥാക്രമം നവംബര്‍ അവസാനത്തിലും സെപ്റ്റംബര്‍ അവസാനത്തിലും 899.95 ഡോളറിനും (XF 23mm- ന്), 799.95 (XF 33mm- ന്) ഡോളറിനും ലഭിക്കും. വില അന്താരാഷ്ട്ര വിപണിയിലേതാണ്. ഇന്ത്യയില്‍ വരുമ്പോള്‍ വില കൂടാനോ കുറയാനോ സാധ്യതയുണ്ട്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here