ഓവര്‍ എക്‌സ്‌പോസ്ഡ് ചിത്രങ്ങള്‍ ശരിയാക്കുന്നതിന് Nikon Z6 II ന് സൗജന്യ അപ്‌ഡേറ്റ്

0
1337

നിക്കോണ്‍ മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറ ലൈനപ്പിന്റെ ഇസഡ് സീരീസ് അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്തു. നിക്കോണ്‍ സെഡ് 5, നിക്കോണ്‍ സെഡ് 6, നിക്കോണ്‍ സെഡ് 7 രണ്ട് എന്നീ മൂന്ന് ഇസഡ് സീരീസ് ക്യാമറകള്‍ പുറത്തിറക്കി. ഈ മൂന്നെണ്ണത്തില്‍, നിക്കോണ്‍ സെഡ് 6 രണ്ടിന് ഒരു സോഫ്‌റ്റ്വെയര്‍ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിച്ചു. നിക്കോണ്‍ സെഡ് 6 രണ്ടിന് ഫേംവെയര്‍ അപ്‌ഡേറ്റ് പതിപ്പ് 1.01 ഫോട്ടോകളിലെ അമിത എക്‌സ്‌പോഷറിന്റെ പ്രശ്‌നം പരിഹരിക്കുന്നു.

സെഡ് 6 രണ്ടിനായുള്ള പുതിയ സോഫ്‌റ്റ്വെയര്‍ അപ്‌ഡേറ്റില്‍ ഒരൊറ്റ പരിഹാരം മാത്രമാണ് അടങ്ങിയിരിക്കുന്നത്. തുടര്‍ച്ചയായ റിലീസ് മോഡുകളില്‍ എടുത്ത ചിത്രങ്ങളിലെ അമിത എക്‌സ്‌പോഷറിനെക്കുറിച്ച് ക്യാമറ ഉപയോക്താക്കള്‍ പരാതിപ്പെട്ടിരുന്നു. മനുഷ്യന്റെയോ മൃഗങ്ങളുടെയോ മുഖം/കണ്ണ് ഡിറ്റക്ഷന്‍ ഉള്ള ഒരു എ.എഫ്ഏരിയ മോഡ് ഉപയോഗിച്ച് ഒരു ഫോട്ടോ ക്ലിക്കുചെയ്യുമ്പോള്‍, അമിതമായ എക്‌സ്‌പോഷര്‍ ഉണ്ട്. ഇതാണ് പുതിയ അപ്‌ഡേറ്റ് ഉപയോഗിച്ച് പരിഹരിച്ചത്.

സെഡ് 6 രണ്ട് ക്യാമറയ്ക്കുള്ള ഫേംവെയര്‍ പതിപ്പ് വിന്‍ഡോകള്‍ക്കും മാകോസ് ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സിസ്റ്റത്തിനും ലഭ്യമാണ്. വിന്‍ഡോസ് ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കായി, സൗജന്യ ഫേംവെയര്‍ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വിന്‍ഡോസ് 10 ഹോം, മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വിന്‍ഡോസ് 10 പ്രോ, മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വിന്‍ഡോസ് 10 എന്റര്‍െ്രെപസ്, മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വിന്‍ഡോസ് 8.1, മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വിന്‍ഡോസ് 8.1 പ്രോ, മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വിന്‍ഡോസ് 8.1 എന്റര്‍െ്രെപസ് എന്നിവ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. മാകോസ് ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക്, ഫേംവെയര്‍ പതിപ്പ് 1.01 മാകോസ് കാറ്റലീന പതിപ്പ് 10.15, മാകോസ് മൊജാവേ പതിപ്പ് 10.14, മാകോസ് ഹൈ സിയറ പതിപ്പ് 10.13, മാകോസ് സിയറ പതിപ്പ് 10.12 എന്നിവയുമായി വരുന്നു.

നിക്കോണ്‍ സെഡ് സെഡ് 6 രണ്ട് ക്യാമറ മോഡലിനെക്കുറിച്ച് പറയുമ്പോള്‍, നിലവിലുള്ള നിക്കോണ്‍ സെഡ് 6 ക്യാമറയെക്കാള്‍ ഇത് അപ്‌ഡേറ്റുകള്‍ നല്‍കുന്നു. ഏറ്റവും പുതിയ സെഡ് 6 രണ്ട് 24.5 മെഗാപിക്‌സല്‍ ബിഎസ്‌ഐ സിഎംഒഎസ് സെന്‍സര്‍, ഡ്യുവല്‍ എക്‌സ്പീഡ് 6 ഇമേജ് പ്രോസസര്‍, 4 കെ / 60 പി വീഡിയോ റെക്കോര്‍ഡിംഗ് കഴിവുകള്‍, പരമാവധി 14 എഫ് പി എസ്, ഡ്യുവല്‍ മെമ്മറി കാര്‍ഡ് സ്ലോട്ടുകള്‍ എന്നിവ നല്‍കുന്നു.
ഏറ്റവും പുതിയ നിക്കോണ്‍ സെഡ് 6 രണ്ട് നിക്കോണ്‍ വെബ്ക്യാം യൂട്ടിലിറ്റി സോഫ്‌റ്റ്വെയര്‍ ബീറ്റയുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നു. വെബ്ക്യാം യൂട്ടിലിറ്റി സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ നിങ്ങളുടെ നിക്കോണ്‍ മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറയോ ഒരു ഡിഎസ്എല്‍ആറോ ഒരു വെബ്ക്യാമിലേക്ക് മാറ്റാന്‍ അനുവദിക്കുന്നു. കൊറോണ വൈറസ് പാന്‍ഡെമിക് കാലഘട്ടത്തില്‍ ധാരാളം ആളുകള്‍ വിദൂര പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുമ്പോള്‍ ഇത് സഹായകരമാണ്.

നിക്കോണ്‍ സെഡ് 6 രണ്ട് ഇന്ത്യയില്‍ 1,64,995 രൂപയ്ക്ക് വില്‍ക്കുന്നു. ഏറ്റവും പുതിയ സെഡ് 6 രണ്ട് ക്യാമറ 24-70 മിമി ലെന്‍സുമായി ജോടിയാക്കുമ്പോള്‍, കിറ്റ് 2,09,995 രൂപയ്ക്ക് ലഭ്യമാണ്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here